ภาพยนตร์
ข่าว
เรื่องHot
Picpost
Video
ละคร
เพลง
แต่งมือถือ
ดารา
เกมส์
ดูดวง
ชุมชนPop2
UCC
ข้อมูลบอร์ด 2002-2004 | ข้อมูลบอร์ด 2004-2008 | ข้อมูลบอร์ด 2009
แนะนำ : ดูดวง | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์แต่งตัว | ปรับกระทู้เป็นเหมือนเดิม | ปิด search

ประกาศ! เปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ขอเชิญชวนชาวสมาชิกบ้านไร่ฯไปร่วมย้ายบ้านได้ที่

http://forums2.popcornfor2.com

ต้องสมัครสมาชิกกันใหม่นะครับ
แนะนำสมาชิกอ่านกฏข้อมูลบอร์ดใหม่ก่อนโพส โดยเฉพาะการสร้างบ้าน
สำหรับบอร์ดที่มีสมาชิกแฟนคลับเยอะๆควรตกลงกันในบอร์ดเก่าเสียก่อนว่าใครควรเป็นผู้ตั้งบ้าน
ข้อมูลบอร์ดนี้จะปิดไม่ให้โพสวันที่ 31 ธันวาคม 2551 แต่ยังสามารถดูข้อมูลเก่าได้

Welcome Guest ( Log In | Register )

25 Pages  1 2 3 > »  
Reply to this topicStart new topicStart Poll

Outline · [ Standard ] · Linear+

> *STAR-BYUL*, โหลดเอมวีตัวใหม่หน้า22นะคะ

suhyun
post Sep 11 2005, 10:55 AM
Post #1

Advanced Member

Group: Members
Member No.: 1,125

user posted image

Artist : Star

Album : LOVE STORY

วางแผงแล้ววันนี้

เป็นการรวมเอาเพลงจาก ดิจิตอล ซิงเกิลมาไว้ในอัลบั้มนี้ด้วยนะคะ

1.I think I(New Version)
2.Water Balloon (December 32nd and…)
3.Sad Amnesia
4.Yes I am
5.Cupid
6.Sad love
7.Can't say I love you
8.Something gotta give
9.One Fine Day (feat. MC Mong)
10.Still miss you
11.On the way to you (feat. Double K)
12.We are..
13.I think I (backing track)

Credit : Gmm Grammy

ชื่อจริง : คิมโกอึน [ Byul , Star ]
วันเกิด : 22,10,1983.
ส่วนสูง : 163 ซม
น้ำหนัก : 48 กก
งานอดิเรก : ดูหนัง , ฟังเพลง , เขียนบทความ , อ่านการ์ตูน
นิสัย : มีนิสัยขี้เล่น
อาหารที่ชอบ : รามยอน , ข้าวเผ็ด
สีที่ชอบ : สีม่วง (ชอบที่สุดด้วยนะเนี่ย)
แนวเพลงที่ชอบ : R&B , soul , Jazz
งานพิเศษ : ดีเจรายการวิทยุ

ขอโปรโมต weboard star fanclub หน่อยนะคะ

http://starfanclub.11.forumer.com
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
suhyun
post Sep 11 2005, 05:45 PM
Post #2

+Quote Post
suhyun
post Sep 11 2005, 05:50 PM
Post #3

+Quote Post
KeawBBV
post Sep 11 2005, 06:05 PM
Post #4

Newbie
*

Member No.: 4,824

ร้องเพลงเพราะแถมยังน่ารักอีก emotion_045.gif emotion_045.gif

ใครไปรับถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะคะ
+Quote Post
Risbon
post Sep 11 2005, 06:47 PM
Post #5

Cutey and lovely

Group: moderator
From: Seoul
Member No.: 391

เค้าเป็นใครเหรอครับ ขอโทดนะครับที่ไม่รู้ เป็นดีเจและนักร้องอย่างเดียวเหรอครับ เล่นหนังมั้ยอะ
+Quote Post
Crencia
post Sep 11 2005, 06:50 PM
Post #6

Member No.: 476

รู้แต่ว่าร้องเพลง I think I ประกอบเรื่อง Full House อ่าครับ
+Quote Post
Why
post Sep 12 2005, 02:55 AM
Post #7

Member No.: 800

กรี๊ดกร๊าดดโกอึนน่ารักอย่างแรงอ่ะเก่งงงง แต่พี่เรียนเส็ดค่ำคงไปมะทันฝากรับด้วยเน๊อขอรูปงามๆมาฝากที ลายเซ็นด้วยก็ดี(มะชะละอีนี่ชักโลภ) รอดูถ่ายทอดทางเนตก็ได้ซิกๆ T^T
+Quote Post
kohjihyun
post Sep 12 2005, 11:18 AM
Post #8

Member No.: 206

emotion_087.gif emotion_087.gif emotion_038.gif
+Quote Post
suhyun
post Sep 12 2005, 11:45 AM
Post #9

เท่าที่เคยตามข่าวมา ไม่เห็นเล่นหนังหรือละครอะไรเลยค่ะ
จะมีก้อแต่ เป็นดีเจราการวิทยุ แล้วก้อเป็นนักร้องของบริษัท JYP บริษัทเดียวกับ หนุ่มเรนค่ะ
ใครอยากเจอหน้าสาวสวยคนนี้ หรืออยากไปเก็บภาพความประทับใจ ขอเชิญนะคะ
อิอิ emotion_084.gif เค้าออกอัลบั้มมาแล้ว 2 อัลบั้มค่ะ และร้องเพลงประกอบละคร ฟูลเฮาส์ ให้กับหนุ่มเรนด้วยค่ะ
ทั้งเสียงดี น่ารักอย่างนี้ ใครไปรับเทอก้อเจอกันที่สนามบินนะคะ ^^
+Quote Post
BowbySpice
post Sep 12 2005, 12:56 PM
Post #10

Member No.: 120

ช่ายๆ เพลงของ Byul มีแต่เพลงเพราะๆ
อัลบั้มแรกเพราะมากๆ
น่ารักด้วย เสียงเป็นเอกลักษณ์ดีมากๆ
เหมือนอัลบั้มแรกจะมีเพลงที่ร้องกะเรนด้วยนะ
เดาว่าใช่ เพราะเสียงเหมือน
เพื่อนๆลองไปหาฟังกันดูนะ
ขวัญใจเพลงเกาหลีของเราเลยคนนี้

อยากไปรับนะ แต่ติดสอบ แถมเราอยู่ไกลด้วย
อยากรู้ว่าทำไม Byul ถึงไม่ค่อยมี MV เลยอ่ะ
ที่เรามีก้อมีแค่สองตัวเองคือ 32nd December กะ Ahn Bu เนี่ยคะ
เพราะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
+Quote Post

25 Pages  1 2 3 > » 
Reply to this topicTopic OptionsStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

blankหน้าแรก | ภาพยนตร์ | ข่าว | ละคร | ฟังเพลง | ดารา | แต่งมือถือ | คลิปวีดีโอ | Radio | เกมส์ | ดูดวง | ชุมชน Pop2

blankบริการอื่นๆ : ฝากรูป | เว็บบอร์ดเก่า
blankละคร : ละครเอเซีย | ละครเกาหลี | ละครญี่ปุ่น | ละครจีน ฮ่องกง ใต้หวัน
blankเกมส์แนะนำ : เกมส์ | เกมส์แต่งตัว | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์ปริศนา | เกมส์จากภาพยนตร์
blankบริการดูดวง : ดูดวง | ดูดวงรายวัน | ดูดวงรายสัปดาห์ | ดูดวงไพ่ยิบซี | ไพ่ยิบซีความรัก | ไพ่ยิบซีรายวัน | ทำนายฝัน

Lo-Fi Version Time is now: 17th September 2014 - 02:03 PM

2001-2004© Popcornfor2 Corp. All rights reserved