ภาพยนตร์
ข่าว
เรื่องHot
Picpost
Video
ละคร
เพลง
แต่งมือถือ
ดารา
เกมส์
ดูดวง
ชุมชนPop2
UCC
ข้อมูลบอร์ด 2002-2004 | ข้อมูลบอร์ด 2004-2008 | ข้อมูลบอร์ด 2009
แนะนำ : ดูดวง | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์แต่งตัว | ปรับกระทู้เป็นเหมือนเดิม | ปิด search

ประกาศ! เปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ขอเชิญชวนชาวสมาชิกบ้านไร่ฯไปร่วมย้ายบ้านได้ที่

http://forums2.popcornfor2.com

ต้องสมัครสมาชิกกันใหม่นะครับ
แนะนำสมาชิกอ่านกฏข้อมูลบอร์ดใหม่ก่อนโพส โดยเฉพาะการสร้างบ้าน
สำหรับบอร์ดที่มีสมาชิกแฟนคลับเยอะๆควรตกลงกันในบอร์ดเก่าเสียก่อนว่าใครควรเป็นผู้ตั้งบ้าน
ข้อมูลบอร์ดนี้จะปิดไม่ให้โพสวันที่ 31 ธันวาคม 2551 แต่ยังสามารถดูข้อมูลเก่าได้

Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topicStart Poll

Outline · [ Standard ] · Linear+

> โปรแกรม Proshow Producer ใช้อย่างไรค่ะ

Densaogeo
post Feb 5 2007, 02:56 PM
Post #1

Advanced Member

Group: Members
From: Butterfly Record
Member No.: 39,741

คือได้มาแล้วเปิดดูคิดว่าโปรแกรมนี้น่าจะมีประโยชน์ แต่ว่ามันใช้ยังไงอะ ยังไงช่วยด้วยนะค่ะ
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
roMeoMustdie
post Feb 6 2007, 02:54 AM
Post #2

popcornfor2

Group: moderator
From: Verona
Member No.: 12

รู้ว่ามันเอาไว้ทำ slideshow อ่ะคับ แต่ไม่เคยใช้เหมือนกัน
+Quote Post
miyeon13
post Feb 6 2007, 06:39 AM
Post #3

Member No.: 4,320

ใช่ ProShow Producer ไหมละ ถ้าใช่ก็เป็นโปรแกรมทำ slideShow นั้นแหละครับ แต่เราสามารภใส่ เอ็ฟเฟ็คต่างๆๆได้หลากหลายรูปแบบ และสามารถใส่เสียงเข้าไปในภาพด้วย มีลูกเล่นหลากหลายเลยละ และยังสามารถใส่เสียงเพลงเข้าไปด้วยนะ ทำ screensaver สามารถใส่เสียงเพลงได้ด้วยนะ เป็นโปรแกรมที่ดีมากๆๆเลยละ เพราะมันราคาแพงด้วยมั่ง ถ้าอยากรูปวิธีใช้ วันหลังจะเข้ามาโพสต์ให้นะ
+Quote Post
kimjaewon
post Feb 6 2007, 02:49 PM
Post #4

From: +:+: "LapLand" :+:+
Member No.: 6,283

น่าจะเปน ProShow มากกว่านะค่ะ Preshow ไม่เคยได้ยินเหมือนกัน emotion_005.gif
อย่างที่ rep ข้างบนบอกไปแหละค่ะ ว่าเอาไว้ทำ Slide Show รูปค่ะ
เป็นโปร Slide Show มืออาชีพตัวนึงเลยแหละค่ะ มีอะไรให้เล่นเยอะมากๆ
Recommend !!!! emotion_006.gif
+Quote Post
Densaogeo
post Feb 7 2007, 03:10 PM
Post #5

แหม มันก็มีพิมพ์ผิดบ้างน่า

คุณ miyeon13 หรือท่านอื่นช่วยมาโพสวิธีใช้หน่อยนะค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
+Quote Post
miyeon13
post Feb 9 2007, 06:49 AM
Post #6

Member No.: 4,320

มาโพสต์วิธีการใช้ไว้ให้แล้วนะลองไปทำดูกันนะ

user posted image

+Quote Post
Densaogeo
post Feb 9 2007, 07:33 PM
Post #7

ขอบคุณมากจ้า แล้วจะลองทำดูนะ
+Quote Post

Reply to this topicTopic OptionsStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

blankหน้าแรก | ภาพยนตร์ | ข่าว | ละคร | ฟังเพลง | ดารา | แต่งมือถือ | คลิปวีดีโอ | Radio | เกมส์ | ดูดวง | ชุมชน Pop2

blankบริการอื่นๆ : ฝากรูป | เว็บบอร์ดเก่า
blankละคร : ละครเอเซีย | ละครเกาหลี | ละครญี่ปุ่น | ละครจีน ฮ่องกง ใต้หวัน
blankเกมส์แนะนำ : เกมส์ | เกมส์แต่งตัว | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์ปริศนา | เกมส์จากภาพยนตร์
blankบริการดูดวง : ดูดวง | ดูดวงรายวัน | ดูดวงรายสัปดาห์ | ดูดวงไพ่ยิบซี | ไพ่ยิบซีความรัก | ไพ่ยิบซีรายวัน | ทำนายฝัน

Lo-Fi Version Time is now: 20th April 2014 - 03:52 AM

2001-2004© Popcornfor2 Corp. All rights reserved