ภาพยนตร์
ข่าว
เรื่องHot
Picpost
Video
ละคร
เพลง
แต่งมือถือ
ดารา
เกมส์
ดูดวง
ชุมชนPop2
UCC
ข้อมูลบอร์ด 2002-2004 | ข้อมูลบอร์ด 2004-2008 | ข้อมูลบอร์ด 2009
แนะนำ : ดูดวง | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์แต่งตัว | ปรับกระทู้เป็นเหมือนเดิม | ปิด search

ประกาศ! เปิดเว็บบอร์ดใหม่แล้ว ขอเชิญชวนชาวสมาชิกบ้านไร่ฯไปร่วมย้ายบ้านได้ที่

http://forums2.popcornfor2.com

ต้องสมัครสมาชิกกันใหม่นะครับ
แนะนำสมาชิกอ่านกฏข้อมูลบอร์ดใหม่ก่อนโพส โดยเฉพาะการสร้างบ้าน
สำหรับบอร์ดที่มีสมาชิกแฟนคลับเยอะๆควรตกลงกันในบอร์ดเก่าเสียก่อนว่าใครควรเป็นผู้ตั้งบ้าน
ข้อมูลบอร์ดนี้จะปิดไม่ให้โพสวันที่ 31 ธันวาคม 2551 แต่ยังสามารถดูข้อมูลเก่าได้

Welcome Guest ( Log In | Register )

306 Pages « < 144 145 146 147 148 > »  
Reply to this topicStart new topicStart Poll

Outline · [ Standard ] · Linear+

> 付辛“博” & 井“柏”然 // Bobo~~, 2 หนุ่ม โบโบ สุดหล่อ -\\>__<//-

hkjpmwi
post May 6 2008, 12:25 PM
Post #1451

Advanced Member

Group: Members
From: BOBOLOVER❤BBF
Member No.: 142,256

QUOTE(ppsassy @ May 6 2008, 10:33 AM)
โอย มะคืนก้ออยุดึกไหงมาอัพวันที่ไม่ได้เฝ้าไดเนี่ยๆๆ

ไม่เคยได้เม้นแรกๆ หรือหน้าแรกกะเค้าซักทีเหอะ

ขอบคุนจ้าเอม

กี๊ดๆๆๆๆๆ  หรานเปลี่ยนรูปแบบบล๊อก มันก้อดีนะแต่

ทำไมให้แต่เมมเบอเม้นได้นะเนี่ย

ทามไมๆๆๆๆๆๆ หราน ชั้นจะเม้นแกมะได้เลยหรอ

ต้องถ่อไปหมักเวปนั้นอีกสิเนี่ยๆๆๆๆ ebugs23.gif

*

เม้นได้นะตะเอง...เทอก็เลือกเม้นแบบบุคคลทั่วไปดิ ขวามืออะ

บอทนี้ดีมากมาย เพราะสามารถเม้นเปนภาษาไทยได้ โฮะๆๆๆ
User is offlineProfile CardPM
Go to the top of the page
+Quote Post
luo_yi_fei
post May 6 2008, 03:32 PM
Post #1452

I ❤ KEY - คีย์คุน เราจะได้เจอกันแล้วว ^^

From: 「 ★ YF in the house ~ *」
Member No.: 55,767

ขี่ม้าขาวไม่จำเป็นต้องเป็นเจ้าชายเสมอไป

2008-05-06 ,, 01:29:21

ตอนเด็กๆ

ได้ฟังนิทานเรื่องเจ้าชายขี่ม้าขาวบ่อยๆ

และก็เคยฝันถึงเรื่องชีวิตของเจ้าชาย

มีของกินเยอะแยะมากมาย

มีของเล่นนับไม่ถ้วน

มีเงินที่ใช้เท่าไหร่ก็ไม่หมด

user posted image

พอโตมาอีกหน่อย

รู้สึกว่าพอถูกเรียกว่าเจ้าชาย(เรียกว่า หวังจึ)แล้วจำเป็นต้องเป็นวีรบุรุษ

มีดาบที่คมแหลม

มีม้าที่ดี

ขี่ม้าไปทั่วโลก

ฝ่าฝันอุปสรรคทุกอย่าง

แล้วก็ได้พบกับซินเดอร์เรร่า

ฮ่าๆๆๆๆ สมบูรณ์แบบ!!!

นี่เป็นแค่นิทานที่เล่ากันทั่วโลก

วันนี้จิ๋งเป่าโชคดีได้มีโอกาสขี่ม้าขาว

ผมก็อยากเป็นเหมือนกับเจ้าชายในนิทาน

ไม่ว่าจะพบกับอุปสรรคอะไร

ก็ต้องกล้าหาญเดินต่อไป

แม้ไม่มีดาบในมือ

แต่ในใจมีดาบ (ประมาณว่าใจสู้อ่า)

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

รูปนี้ต้องขอบคุณพี่ไฮ่ฉง

นี่เป็นตอนที่เขาไปพักร้อนที่ต่างประเทศแล้วเจอมา

ก้อนเมฆทำไมถึงเปลี่ยนเป็น BO ล่ะ?

ที่จริงคือ "เจ้าชาย" คนนึงที่ต่างประเทศสร้างขึ้นมาเพื่อความโรแมนติก

เพิ่อขอแฟนแต่งงานนั่นเอง!!!!

เป็นตัวภาษาอังกฤษ2ตัวว่า BO พอดี

พี่ไฮ่ฉงเลยถ่ายเก็บมา

เอามาให้ผม

ขอบคุณพี่ไฮ่ฉง!

ผมจะล้างรูปนี้ออกมา

ในวันใด้วันหนึ่งที่มีความหมาย

ส่งออกไป เกิดเป็นผลงาน002 ฮ่าๆๆๆ

ข่างล่างคือท้องฟ้าที่ผมเห็น

ผมชอบถ่ายรูปท้องฟ้ามาก

ทำงานยุ่งทุกวัน ไปไม่ซ้ำกันแต่ละเมือง

เวลาที่รู้สึกเบื่อๆ

หันหัวขึ้นไปมองท้องฟ้า

จิตใจก็จะโล่ง

ถึงทุกคนที่ทำงานอยู่อีกฝากนึงของท้องฟ้า

เวลาที่พวกคุณทำงานยุ่งไม่หยุด

ก็อย่าลืมหันขึ้นไปมองท้องฟ้าด้วยล่ะ

.
.
.
source : บล็อคป๋อหราน
แปลไทย : luo_yi_fei
+Quote Post
luo_yi_fei
post May 6 2008, 04:02 PM
Post #1453

I ❤ KEY - คีย์คุน เราจะได้เจอกันแล้วว ^^

From: 「 ★ YF in the house ~ *」

คืนก่อนอัลบั้ม 《世界之大》 จะวางแผง

2008-05-06 ,, 02:56:32

ผมคนที่ชอบขี้ลืมมากที่สุดมาอีกแล้วว
รูปนี้เป็นรูปที่ผมชอบมากที่สุดในอัลบั้ม
โฆษณารอบใหม่จะเริ่มอีกแล้ว!!!!!!!

ก่อนประกาศคำตอบของ ~~辛眼看看看~~~
ก่อนอื่น เรื่องการงาน...
ทุกคนเห็นความก้าวหน้าบนเวทีของผมไหม? เหอๆ นั่นก็คือผลที่ซ้อมเต้นทั้งวันทั้งคืน
เหงื่อที่เสียไปก็แลกกลับมาด้วยความสุข!!!!!!!!!
พอใจท่าเต้นของพวกเรามั้ย? นี่คือความก้าวหน้าของผม!!!!!!

รูปนี้เสื้อของผมทำไมถึงกลายเป็นสองสี?
คำตอบอยู่ตรงนี้ เห็นกล้องที่ติดอยู่ข้างหลังตัวผมมั้ย.........หนักมากกกก!!!!!
ตั้งหลายสิบกิโลทำให้ผมแทบขยับไม่ได้เลย
เสื้อผม เลยเต็มไปด้วยเหงื่อแบบนี้......

ที่นี่คือที่ไหน มีคนน้อยมากที่จะทายถูก
มันคือบาร์ที่พิเศษๆมากๆ~~~
ข้างในจะมีอะไรที่ยิ่งพิเศษมั้ย?
พิจารณาดูในพวกเรายังมีคนไม่ถึงยี่สิบ ก็เลยไม่เข้าไป.....
ดูสิ ที่ขวดเปล่าที่หน้าร้าน ~~~ธุรกิจท่าจะดีมาก~~

ที่นี่ก็คือร้านขายสัตว์ เชื่อว่าหลายคนน่าจะตอบถูก
หมาที่น่ารักๆในนั้นสามารถเทียบกับเตี๋ยนเตี่ยนของผมได้เลย (หมาของซินชื่อเตี๋ยนเตี่ยน ไปดูในโฟโต้บุ๊คเล่มเก่าจิ หรานอุ้มอยู่)
หมูที่น่ารักร้องใส่ผม ตอนแรกคิดว่าจะจับจมูกมัน แต่ว่าผมกลัวโดนมันกัด!!!!!
แมงมุมสีดำทำให้ผมขนลุก แมงมุมที่เล็กกว่าฝ่ามือนิดเดียวมันน่ากลัวหรือเปล่าล่ะ!

เรื่องการ์ตูนอะไรที่ผมดูออนไลน์น่ะหรอ นั่นยังเก็บเป็นความลับ
แต่ว่าการ์ตูนเรื่องที่ตื่นเต้นๆผมก็ดูมาหมดแล้ว~~~

วันนี้เป็นวันที่อัลบั้ม 《世界之大》 ของพวกเราวางแผง
เวอร์ชั่นCOOLกะQทุกคนชอบผมในแบบไหนมากกว่ากัน?

เอาเพลงเกาหลีที่ผมชอบในสมัยเด็กลงแล้ว

เอาล่ะ~~~
งั้นผมไปนอนแล้วนะ
ราตรีสวัสดิ์ เดี๋ยวเจอกัน !!!!!

.
.
.
source : บล็อคซินป๋อ
แปลไทย : luo_yi_fei

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก
รุนะซินดูการ์ตูนอะไรออนไลน์
การ์ตูนยาโออิ อ่ะเด่ะ
5 555555555555
+Quote Post
mingting
post May 6 2008, 04:18 PM
Post #1454

Member No.: 143,003

อ๋าๆๆๆๆๆๆๆ

อยากมองท้องฟ้าเดียวกับหรานอ่ะ

อยากกกกกกกกกกกกกกกกกก

โฮะๆๆๆๆๆๆ

ซินหล่อมากเยย

โอ้ววววววว
+Quote Post
hkjpmwi
post May 6 2008, 04:19 PM
Post #1455

From: BOBOLOVER❤BBF
Member No.: 142,256

woW! ขอบคุนน้องโบวมากมายเน้อ

การตูนวายกะการตูนตื่นเต้น เหอะๆ ebugs16.gif
+Quote Post
luo_yi_fei
post May 6 2008, 04:20 PM
Post #1456

อ๋าๆๆๆๆๆๆๆ

อยากมองท้องฟ้าเดียวกับหรานอ่ะ

อยากกกกกกกกกกกกกกกกกก

โฮะๆๆๆๆๆๆ

ซินหล่อมากเยย

โอ้ววววววว

อยากเหมือนกาน
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หรานชอบมองท้องฟ้า ชอบถ่ายรูปเหมือนกานเลยยยย
>/////<
+Quote Post
mingting
post May 6 2008, 04:21 PM
Post #1457

น้องโบว์มานคือการ์ตูนอารายอ๋อพี่แอบโง่ 5555+

"แล้วก็ได้พบกับซินเดอร์เรร่า" ประโยคนี้ตอนแรกหรานตังใจจะพูดว่าซินป๋อแต่เขิลใช่มะ

555555555555555555+
+Quote Post
luo_yi_fei
post May 6 2008, 04:24 PM
Post #1458

QUOTE(mingting @ May 6 2008, 04:21 PM)
น้องโบว์มานคือการ์ตูนอารายอ๋อพี่แอบโง่  5555+
*

การ์ตูน Y ไง
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซินชอบๆ emotion_010.gif
กร๊ากกกกกกกก ดูบ่อยๆ ดูกะหรานแน่เลยยย ว๊ากกก 5 5555555
+Quote Post
ppsassy
post May 6 2008, 04:34 PM
Post #1459

From: BOBO BBS หรือไม่มีที่อยุ
Member No.: 62,432

emotion_038.gif ท้องฟ้ารูป โบ สวยๆๆอ่า เจ้าชาย หราน กะ ซิน สุดเซกซี่ emotion_111.gif

คิดคำเม้นมะออก เอาเปนว่าขอบใจนะโบ

คิดมาได้นะว่าดู การ์ตูนยาโออิ
+Quote Post
mingting
post May 6 2008, 04:35 PM
Post #1460

^
^
^
^
อ๋าจิงอ๋อน้องโบว์

หาดูได้ที่ไหนอ่ะ

555555+

เมื่อก่อนพี่ก็อ่านอยู่บ่อยๆ

กร๊ากกกกกกกกก
+Quote Post

306 Pages « < 144 145 146 147 148 > » 
Reply to this topicTopic OptionsStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

blankหน้าแรก | ภาพยนตร์ | ข่าว | ละคร | ฟังเพลง | ดารา | แต่งมือถือ | คลิปวีดีโอ | Radio | เกมส์ | ดูดวง | ชุมชน Pop2

blankบริการอื่นๆ : ฝากรูป | เว็บบอร์ดเก่า
blankละคร : ละครเอเซีย | ละครเกาหลี | ละครญี่ปุ่น | ละครจีน ฮ่องกง ใต้หวัน
blankเกมส์แนะนำ : เกมส์ | เกมส์แต่งตัว | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์ปริศนา | เกมส์จากภาพยนตร์
blankบริการดูดวง : ดูดวง | ดูดวงรายวัน | ดูดวงรายสัปดาห์ | ดูดวงไพ่ยิบซี | ไพ่ยิบซีความรัก | ไพ่ยิบซีรายวัน | ทำนายฝัน

Lo-Fi Version Time is now: 13th July 2014 - 08:56 PM

2001-2004© Popcornfor2 Corp. All rights reserved