Help - Search - Member List - Calendar
Full Version: ****แนะนำตัว "คนรักหนังแห่งpopcorn" *****
Popcornfor2's Community > บอร์ดข้อมูลภาพยนตร์ > พูดคุยเรื่องหนัง (Theater Lobby)
Pages: 1, 2
yu-un
เราเป็นคนนึงที่ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจค่ะ ก็อยากรู้จัก อยากคุยกับเพื่อนๆที่ชอบดูหนังเหมือนกัน เข้ามารายงานตัวกันหน่อยนะ ไม่ว่าจะเป็นหนังไทย หนังฝรั่ง หนังเกาหลี หนังญี่ปุ่น หนังจีน หนังอินเดียด้วยก็ได้

เริ่มจากเราก่อนเลยนะ
username : yu-un อ่านว่า ยุ-อัน นะ
อายุ : 20 ค่ะ (จะได้เอาไวเรียกนับญาติถูก) ตอนนี้เรียนอยู่ค่ะ

ชอบดูหนัง ทุกประเภท เรื่องไหนน่าดูก็ไม่ค่อยพลาด ดูอาทิตย์ละ 2 เรื่องขึ้นไปเป็นปกติ
(แต่ไม่มักจะดูหนังไทยเท่าไหร่)

หนังที่ชอบมากที่สุด : ตอนนี้นึกถึง butterfly effect ที่แอชตัน คุชเชอร์เล่น

แวะมาคุย แนะนำ โวยวายกันได้นะจ๊ะ

รายชื่อโขลงของเรา

1.yu-un ยุ 20
2.pinatsu เฟน19
3.so-what เฮียโจ้25 (เถ้าแก่ใหญ่ของบ้าน)
4.JIWA1001 โอม 18
5.12345 เอก 24
6.^_MOD_^
7.HaRuEhUn
8.bA Da จิ๊บ  19
9..::GuZZiOPieA::. กั๊ซ
10.ALasHEa
11.on_the_box อร 23
12.ayu_ruka กิ๊บ 21
13.sayuri_mapo เอ๋  24
14.KTH-kimtaehee club พิงค์ 13
15.sarang_mouy หมวย  21
16.~medsray~ เม็ดทราย 18
17.tempopo 24
18.Killer_deathy น้ำมน 17
19.snow_flake 21
20.ammyuichi แอ๋ม 14
21.taquila 26
22.wi-witty 20
23.sescii เอก
24.MooBua มู๋บัว
25.[n]cha ยุ้ย 25
26.jaaohhh~siwon จ๊ะโอ๋
27.nopamas เปี๊ยก
28.roMeoMustdie โรมิ  44
29.azamiนุ่น    29
30.min2513 มิน
31.My_skin จอย  15
32.adsine น้าเอ 33 อิอิ
33.Pe Goong Rainny ซิน  23
34.Bobear กวาง 20
pinatsu
มาเจิมให้ค่ะ

ชื่อ pinatsu นะค่ะ
อายุ 19 ครึ่ง เรียนอยู่เช่นกาน ยังไงเราก้เป็นพี่

ชอบดูหนังฝรั่ง ดูบ่อยเหมือนกัน แต่ก็ดูหนังเกาหลี

ที่ชอบที่สุด She's all that สาวเอ๋อ อ่ะเคยดูอ่ะป่าว???? เฟรดดี้ ปริ๊นซ์ จูเนียร์เล่นง่ะ

เรื่องล่าสุดที่ดู คือ LAdy in the water หนังของเอ็ม ไนท์ ใช้ได้เลยน้า

อยากดู Fly daddy fly ที่ลีจุนกิเล่นจัง
so-what
อ้ะ มาแนะนำตัวด้วยคน

ชื่อ so-what อ่านว่า โซ - ว๊อท นะคับ

... รักหนังเหมือนกันครับ ถ้าไม่รักก็คงไม่ทำเว็บหนังหรอก emotion_055.gif

เมื่อก่อนดูหนังบ่อยแต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาแล้วครับ ตั้งแต่ทำเว็บก็รู้สึกว่า ดูหนังน้อยลงกว่าเดิมเยอะเลย

เป็นคนชอบดูหนังตลาดฮอลีวู๊ด หนังเกาหลี ญี่ปุ่น จีน ได้หมด แต่จะไม่ชอบหนังอาทมากๆ คือ ปวดหัวตีความไม่ออก , หนังผีก็ไม่ชอบ กลัว บรือออ emotion_017.gif

หนังที่ชอบมากที่สุด : ยังนอนยันว่าเป็น Back to the future

หนังที่อยากดูมากที่สุดตอนนี้ : season change ก๊าบ

_JIWA1001_
มาขุดกระทู้ให้ครับ คิดว่า มีหลายคนที่ชอบดูหนังแน่ๆ

รายงานตัวครับ ชื่อ โอม ครับ อายุ 18 บ้านอยู่อำนาจเจริญ ตอนนี้ย้ายมาเรียนต่อที่กรุงเทพ แล้ว
หนังบรรยายไทยเรื่องแรกที่ ดูในโรงคือ เกอิชา
หนังบรรยายไทยเรื่องแรกที่ดูในดีวีดีคือ The Matrix
ของสะสมที่ชอบสะสมเกี่ยวกะหนังคือ DVD ภาพยนตร์ และ Handbill
หนังเรื่องแรกที่ดูในโรงภาพยนตร์คือ ซานตาครอส (หนังฝรั่งของดิสนี่ย์ ที่เข้าฉายปี 38)
หนังเรื่องแรกที่ได้ชมในชีวิต (จำไม่ได้ครับ แถวบ้านผมมีหนังกลางแปลงมาฉาย แต่มัน 15 ปีที่แล้วอ่ะ อิอิ)
วีซีดีเรื่องแรกที่ซื้อมาในชีวิต เหิรเกินนรก

(ป.ล. ตอนนี้กำลังตามหาวีซีดี หนังจีนเก่าๆ ที่เป็นเสียงในโรงนะครับ ย้ำว่า เสียงในโรง ใครมี PM มาบอกกันได้นะครับ)
12345
มารายงานตัว บ้าง

สวัสดีคับ ชื่อ ในบอล์ด 12345 ชื่อ เล่นจริงๆ เอก คับผม

หนังที่ชอบมากๆ แล้วอยู่ในใจก็คือ the lord of the ring 1-2-3 แล้วก็ the shawshank

แต่ก่อนดุแต่หนัง ฝรั่ง หนัง H.K ก็ดูบ้าง แต่หนังไทยกับหนังเกาหลี อย่าได้พุดถึง ไม่ได้คิดที่จะดูเลย

แต่แล้ว สิ่งที่ไม่คาด ฝันก็เกิดขึ้น ถ้าจำไม่ผิด วันนั้นเป็นวันที่ 24 เมษา 2545 กำลังนั้นดู bic cenema อยู่ แต่เรื่องที่ดุนั้นก็คิอ My sassy girl ดุไปแบบว่า ไม่ได้คิดิ่ไร เพราะไม่รู้จัก ยิ่งดู ก็ยิ่ง in ดูไป น้ำตาไหลไป คิดว่าตัวเองเป็น เกียนวู ดูจบแล้ว ความรู้สึกนั้นยังวนเวียน อยู่ทั่งคืน ทำให้ เช้ามาต้องไป เช้า VCD มาดู แล้วก้ไปซื้อ DVD มาดุอีก ช่วงนั้นดุเกือบทุกวัน ดุติดๆกันเกือบ 2 อาทิตย์ หลังจากนั้นก็เข้ามาสู้โลก ของคำว่าเกาหลี จนถึง ณ บัตินี่ 5555+

อายุ 23 จะ4 และ ebugs23.gif

เรื่องที่ไม่ชอบ มีแยอะคับ ไอ่ที่ดูไม่รู้เรื่องอ่ะ นั้นและไม่ชอบ

หนังที่อยากดูมากๆๆๆๆๆๆ ที่สุดตอนนี่คงต้องบอกว่า Transformers เรื่องนี่เลยคับ
^_MOD_^
เล่นด้วยคน อิอิ จองไว้ก่อน emotion_006.gif emotion_006.gif emotion_006.gif
HaRuEhUn
ชอบดูหนังหลาย ๆ แนวเหมือนกัน

มิหนำเรียนซ้ำยังเรียนเกี่ยวกะหนัง ต้องวิเคราะห์ด้วย

(ซึ่งเป็นวิชาที่แทนที่จะสบาย แต่ยากแสด ๆ)

แต่ก็มีอยู่ประเภทนึงที่ไม่ชอบ

ที่ไม่ชอบเพราะดูแล้วมักจะอยากเป็นคนเล่น มากกว่าดูเฉย ๆ

หนังที่ว่า ก็คือหนังโป๊จ้ะ
bA Da
แนะนำมั่งๆ ค่ะ

ชื่อ bada ชื่อจริงๆ ชื่อจิ๊บ

... ชอบดูหนังมากเลย

ชอบหนังหลายแนว มากๆๆ

ยกเว้นหนังแอนิเมชั้นกับหนังผีสยองขวัญ
แล้วก็หนังตลกๆ ของฝรั่งไม่ค่อยชอบ แหะๆ

ชอบดูหรังแนวๆ ผขญภัย ไซไฟ ระทึกขวัญ
แล้วก็โรแมนติก คอมเมดี้ประมาณนี้

หนังที่ชอบที่สุด The day after tomorrow,harry potter

หนังที่ดูล่าสุด Spider man 3

หนังที่อยากดูมากที่้สุดตอนนี้ Harry Potter and the order of phoenix
yoongmee
เอามั่ง ชื่อเฟิร์นค่า
ยูเซ่อร์:yoongmee อ่านว่า ยูงมี ตัวร้ายสงครามแห่งความรักอ่อคร่ะ emotion_005.gif

หนังที่ชอบมากคือหนังชีวิต เส้า ดูทีน้ำตากะฉูดดด ไรปามานนี้ i0.gif

หนังที่ชอบมากที่สุดคือAutumn in my haert ลองลงมาก้อ Snow flower , 90Day for love

หนังที่อยากดูที่สุดตอนนี้คือOh dalja spring emotion_027.gif
yu-un
แต่ตอนนี้ ยุอันอยากดูmy tutor friend ภาค 2 จังเลย

HaRuEhUn(อ่านไม่ออก) เรียนเกี่ยวกับหนัง
เราอยากวิเคราะห์หนังเป็นมากเลยค่ะ
เคยอ่าน บางคนเขาเขียนได้ดีเหมือนเคยดูหนังมาล้านเรื่องเปรียบเทียบไปมา
ไว้จะไปขอความรู้บ้างค่ะ

หวัดดีจิ๊บ และเฟิร์นนะ

ช่วงนี้เรียนหนัก พักซีรีย์ แอบยี้ละครไทย เลยมาฝักใฝ่ดูหนังแทน
mamorukung
เราชอบดูเฉพาะหนังที่สนใจเท่านั้น เรียกได้ว่า โลกแคบจริงๆ เหอๆๆๆ แต่ว่านะ มันรู้สึกดีกว่า ถ้าจะไปดูหนังแบบแก้เซ็ง ขั้นเวลา ไม่มีอะไรทำเลยไปดูหนังกัน งั้น ไม่เอา ไม่อยาก

เรื่องที่ชอบมาก ก้อ ไพเรทออฟดิเคริเบียน ตกหลุมรักกับตันแจ็คสแปร์โรว ทั้งที่ปกติติดนิยายเกาหลีที่ซึ้งอินจนร้องไห้ง๊ากๆ ส่วนหนังไทย ชอบแนว สุริโยทัย พระนเรศวร ไม่ชอบแนวผีเลยให้ตายเถอะไม่ใช่ว่าหนังไม่ดี แต่กลัว ดูผีฝรั่งได้นะ สยองแค่ไหนก็แค่อยากแหวะ อี๊ เท่านั้น แต่ผีไทยนี่ ไม่ได้เลย มันใกล้ตัว อิ อิ ไม่รู้คนอื่นเป็นกันเป่าเน๊ออ

อาณาจักรหนังสือ
user posted image
.::GuZZiOPieA::.
อ่า มาเเนะนำตัวด้วยคนคะ h7.gif
ชื่อกั๊ซนะคะ ชอบหนังเเนวดราม่าที่สุดเลยคะ

หนังที่ไม่ชอบคือหนังผีที่เอาความตลกไปปน(((ของไทย)))
มะชอบเลย h9.gif h9.gif
เเล้วก็หนังตลกของไทยด้วย มันดูเเล้วไม่ชอบไม่รุทำไม emotion_043.gif emotion_043.gif

หนังในดวงใจมีเยอะเชียว
ถ้าฝั่งตะวันตกก็ I am sam กะ A.I. อะคะ
ถ้าเกาหลีนี่ร่ายไม่จบ ถ้านึกๆ ก็ My Brother ที่วอนบินกะชินฮากุนเเสดง
ส่วนหนังไทยชอบมากๆ เลยคือ กุมภาพันธ์ emotion_045.gif emotion_045.gif

หนังที่อยากดุหรอ... h3.gif h3.gif h3.gif เเฮร์รี่มั้งคะ
ไม่สิ อยากดู Cain and Able (((ชื่อนี้ป่าว))) ที่โซจีซบจะเล่นอะคะ
อยากดูเร็วๆ จังเลย
ALasHEa
User : Alashea (อลาชี่) ค่ะ ชอบดูหนังมากเหมือนกันค่ะ อายุ 19

หนังในดวงใจ AI, I'm sam, Lord of the ring , Amagedon , V for vendetta
Hotel Rwanda (เยอะเหลือเกิน) -*- High school musical

หนังที่ดูเรื่องล่าสุด : Spider man 3

หนังที่อยากดูตอนนี้ก็คือ : Pirate of Caribbean และ Departed (เรื่องหลัง
หนังออกตั้งนาย ยังไม่เคยดู -*-) Little miss sunshine และ Harry Potter

นักแสดงที่ชอบเอามาก ๆ นั้นก็คือ : Sean Penn / Orlando Bloom

ประเภทหนังที่ชอบ : ไซไฟ ทราเจดี้ คอมเมดี้ ดราม่า ทริลเลอร์ ได้หมด ชอบหนังที่
เครียด ๆ ดูแล้วต้องคิดตามหน่อย ๆด้วย หนังที่เรียกน้ำตานี่ชอบมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ หนังที่
มันให้ความสำคัญต่อความรู้สึกและจิตใจค่ะ

ประเภทหนังที่ไม่ชอบเลย : รัก ...รักหลายประเภท รักชายหญิงที่มันเศร้า ๆ เวอร์ ๆ
มั่ว ๆ ...ขอโทษเถอะนะคะ แบบเกาหลีอ่ะค่ะไม่ชอบ -*- (อย่าเพิ่งเตะเรานะ) .......
แล้วก็ สแกรี่ มูวี่ มันเฮฮาปัญญาอ่อนมากไปจน ดูแล้วมึน ....ไม่ชอบหนังตลกที่แป๊กด้วย
หนังเนิบ ๆ ไม่มีอะไรก็ไม่ชอบ

on_the_box
Hajimemashite minna san

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวหน่อย

ชื่อ อร ค่ะ

อายุ 23 ค่ะ (ทำงานมาเกือบจาปี แต่มีตังซื้อหนัง หุหุ)

ชอบดูหนังคะ แต่พอทำงานเลยไม่มีเวลาดูโรงเลย ฮือๆๆๆๆๆๆ

ส่วนใหญ่ชอบดูหลายแนว แต่ไม่ชอบแนวบู๊อ่ะ เหอะๆๆๆๆ หนังไทย จะดูก็คงแค่บรรดาผู้กำกับหน้าใหม่ เช่นแฟนฉันละมั่ง เพราะนอกนั้น(โดยเฉพาะพวกกำกับรุ่นเก่าๆ) ทำหนังใช้ส่วนไหนคิดก็ไม่รู้ และก็ยังทำแบบเดิมอีกนะ ทั้งๆที่หนังไม่ทำเงินอ่ะ

หนังที่ชอบและตราตรึงอยู่ >> Be With you คะ พลอตดีอะไรก็ดี ดีทุกอย่าง

หนังที่ไม่คิดจะดู>> พวกหนังไทยแบบหอแต๋วแตก กิ๊ก ไรนั่นนะ ปัญญาอ่อนมากๆ ขายเอ๊กซ์ด้วย

หนังที่กำลังอยากจะดู >> memmories of matsuko (เขียนถูกหรือเปล่าเนี้ย ไม่ถูก ขออภัย) อยากดูมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ayu_ruka
ขอมารายงานตัวอีกคนนะคร้า

ชื่อ กิ๊บ อายุ 21 คร่า

ชอบดูหนังทุกแนว

แต่ที่ชอบที่สุดคือ หนังเศร้าซึ้ง และหนังไซไฟ

หนังเรื่องโปรด คือ Amagedon , Harry Potter , My Sassy Girl , A moment to remember , A Very Long Engagement (หนังฝรั่งเศส) , The Chorus (Les Choristes) , etc.

หนังเรื่องล่าสัตว์ เอ๊ย ล่าสุด ที่ดู คือ A Millionnaire's First Love

หนังที่กำลังอยากดู คือ Harry Potter And The Order Of Phoenix
12345
QUOTE(yoongmee @ May 10 2007, 02:37 PM)
เอามั่ง ชื่อเฟิร์นค่า
ยูเซ่อร์:yoongmee อ่านว่า ยูงมี ตัวร้ายสงครามแห่งความรักอ่อคร่ะ emotion_005.gif

หนังที่ชอบมากคือหนังชีวิต เส้า ดูทีน้ำตากะฉูดดด ไรปามานนี้ i0.gif

หนังที่ชอบมากที่สุดคือAutumn in my haert ลองลงมาก้อ Snow flower , 90Day for love

หนังที่อยากดูที่สุดตอนนี้คือOh dalja spring emotion_027.gif 

*

อ่านดุแล้ว มันยังไงๆ น่ะ i4.gif
sayuri_mapo
ชอบดูหนังเหมือนกันค่ะ ^^ หุหุ แต่ช่วงนี้ไม่ได้ดุเลยติดซีรีย์เกาหลี h1.gif
ในบอร์ด sayuri จริงๆ เอ๋ อายุ จะ 24 ล่ะ

เริ่มชอบจริงจัง จากหนังเรื่อง STARSHIP TROOPERS พี่ชายพาไปดูแล้วชอบมั่กๆ
เราชอบดูหนังฝรั่ง หุหุ หนังเกาหลีกะญี่ปุ่นดูบ้างแต่ไม่ค่อยติดแฮะ ดูได้ทุกแนว ไม่ชอบหนังบู้ล้างผาญ
ชอบหนังแนวสงครามมั่กๆ(55+ บ้าเลือด) แต่ที่ 1 ในใจกลับไม่ใช่หนังสงคราม emotion_087.gif

ฝั่งตะวันตกจะมีใครชอบเหมือนเราบ้างไหมเนี้ยะ? h9.gif
1. Amelie (ฝรั่งเศส) รักเรื่องนี้มาก สนุก+ซึ้งสุดๆ ชอบๆๆๆ emotion_045.gif emotion_045.gif emotion_045.gif
2. Life is Beautiful (อิตาลี-1997) ตัวจุดประกายให้ชอบหนังสงครามเลยนะเนี้ยะ
3. Schindler ’s List (1993)
4. หนังที่พอดุดูจบแล้วต้องร้อง(เฮ้ย!!)The Sixth Sense/A BEAUTIFUL MIND/THE ISLAND /Fight Club ...
5. แนวแฟนตาซีทั้งหลาย Spider man/The lord /Harry/Big fish/X-MEN/Pirates of the Caribbean ...
6. หนังเรียกน้ำตา+love love I'm sam /kate and leoplod(พิมพ์ชื่อถูกไหมละเนี้ยะ) แต่ไม่ชอบ TITANIC เพราะเวอร์เกินเรือใกล้จะจมล่ะยังจะจูบกันอยู่อีก - -"
7. หนังวิทยาศาสตร์+หนังสนุกๆ (55+) E.T. /Robot/A Knight's Tale /CATCH ME IF YOU CAN
8. หนังผี+สยองๆ+พวกหนังซอมบี้ทั้งหลาย FINAL DESTINATION(ภาคแรกเท่านั้น ภาค 2- 3 ดูแล้วจะอ้วก)
9. หนังการ์ตูนทั้งหลาย พิเศษให้ค่าย pixa นิ้ดนึง emotion_005.gif

หนังเกาหลี
1. Romance of their own
2. He was cool
3. The classic

หนังญี่ปุ่น มีแค่ Be with you + Calmi Appassionati(เพราะยูจ้ง emotion_045.gif )

หนังไทยดู(บางเรื่อง)เหมือนกันแต่ไม่ถึงขั้นอยากซื้อเก็บไว้ดู

อยากดู FORREST GUMP แต่ยังไม่ได้เริ่มหาเลยเนี้ยะ h9.gif
KTH-kimtaehee club
อันยองคร้า มาแนะนำตัวคร้า

ชื่อ พิงค์นะค่ะ อายุ 13 ค่ะ

ชอบดูหนังเกาหลีมากๆๆ ที่สุด

พึ่งๆ ล่าสุดผ่านไปก้อดู

1รักสุดท้ายของนายไฮโซ
2ฉันไม่ต้องการความรัก
3จากนี้จะรักเทอตลอดไป
แต่ตอนนี้กะลังอยากดูหนังของนางฟ้ามากๆๆๆๆๆๆๆ
Sukushi
QUOTE(12345 @ May 15 2007, 09:10 AM)
อ่านดุแล้ว มันยังไงๆ น่ะ  i4.gif
*

5555
yu-un
เพิ่งไปดู pirateมา ชอบค่ะ
sarang_mouy
สวัสดีค่ะ ชื่อหมวยค่ะ อายุ 21 แล้วววววววว หนังที่ชอบดูต้องเป็นหนังเกาหลีสิคะ ก็ประมาณ รัก เศร้า จะว่าไปทุกอบ่างก็ดูได้หมดอ่ะค่ะที่เป็นหนังเกาหลี ส่วนหนังที่ประทับใจนี่เลย
The Millionaire's First Love백만장자의 첫사랑 เศร้ามากๆๆๆดูกี่ทีก็น้ำตาท่วมจอ แต่ว่าเราไม่ดูในโรงตอนที่เข้ามาในไทยอ่ะ น่าเสียดาย(ที่จริงไม่มีคนไปดูด้วยตั้งหาก ebugs23.gif ebugs23.gif ) ขอบคุณค่ะ
~medsray~
h8.gif มาเสนอหน้าด้วยคนค่า

สวัสดีค่ะชาวไร้ข้าวโพดทุกคน โหลๆๆๆ เทสๆๆ

emotion_055.gif ชื่อ ในบอร์ด

medsray / ~medsray~ [มี2ชื่อเพราะอีกยูสใช้กับพี่สาวค่ะแต่ก็ใช้เอง2ยูสเลยเหมือนกัน]

ชื่อเล่น เม็ดทราย

หนังที่ชอบมากๆ แล้วอยู่ในใจก็คือ MY SASSSY GIRL / THE CLASSIC/ IL MERE รักเจ้ที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดด

อายุ 18 ค่ะ ebugs31.gif

เรื่องที่ไม่ชอบ emotion_049.gif emotion_049.gif emotion_049.gif emotion_049.gif

หนังที่กำลังอยากจะดู ---- Blood : The Last Vampire emotion_043.gif อยากดูมากก เรื่องล่าสุดของเจ้
tempopo
เต็มฮับ 24 เต็ม
--
ชอบหนังเกาหลี ฮ่องกง ฝรั่ง ทุกชาติ ยกเว้น ไทย จะหาว่าไม่รัก ไม่ช่วยคนไทยก็ได้..

ดูหนังตั้งแต่ อายุ 3 ขวบ เพราะ พ่อชอบดูหนังมาก อย่าง ชอว์บาเดอร์ ผ่านตาเกือบทุกเรื่อง จนทำให้เราติดดูหนังมาก ประเภท ต้องดูหนังวันละ1- 2 เรื่อง เกือบทุกวัน จนเดี่ยวนี้ นึกว่าอาการจะหายไป กลับหนักกว่าเก่า ..

ถ้านึกๆ ตอนนี้ ชอบเรื่องอะไร
ถ้าเป็น หนังฝรั่ง มารร้ายสวมพราด้า มาก เพราะ สตรีฟ เขาเล่นได้ ทำให้ตัวเรารู้สึก ทั้ง เกลียด และสงสารเขา
เดจาวู ไปดูมาก็สนุก เราว่าความก้าวหน้าทางการทหารของอเมริกา ในเรื่อจริงๆ คงไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าเรื่อง เดจาวู นี่แน่นอน (แต่เรื่องข้ามเวลา นี่ ออกแนวหนังฮอลีวูด ดี)

หนังเกาหลี ชอบหลายเรื่อง Hanbando / Holiday / Sunflower /mandy thusday
แต่ถ้าชอบที่สุด Hanbando เรื่องนี้ คนทำให้เกียรติประวัติศาสตร์มาก และ ทำออกมาแบบที่ไม่ดูถูกคนดู เพิ่มเติมให้สนุกน่าติดตาม
ปกติหนังพวกนี้ เราดูๆ มักจะออกอาการง่วง แต่ดูได้ตลอด 2 ชั่วโมงครึ่ง ไม่ลุกเลย
ความจริง sunflower ก็สนุก แถมได้อวดฝีมือของ คุณ คิมแรวอนด้วย แต่มันก็ทำมาเยอะ เรื่อง มาเฟีย ยากูซ่า ก็เลยให้เท่ากับDirty carnirel ไปซะ..
(รอดูหนังของเรนอยู่ )

หนังฮ่องกง แน่นอน จนถึงตอนนี้ เราว่า เรื่อง IA 2 คน 2 คม สุดยอด ติดลมบนไปแล้ว ขนาดฮอลีวู๊ดเอาไปทำ เราว่า ยังไม่สนุกเท่าของเดิมเลย
นึกขึ้นได้ เราว่า เรื่อง Daisy ก็สนุกดี เพียงแต่ส่วนผสมมันออกจะขาดๆ เกินๆ ไปซะหน่อย เหมือนกิน กิมจิ แต่ ไม่เผ็ด อะไรแบบเนี๊ย..

หนังญี่ปุ่น Death Note 1 2 ไม่เคยอ่านหนังสือการ์ตูนเรื่องนี้เลย คิดว่าเป็นหนังผีธรรมดาเหมือน จูออน ริง ที่ผีออกมาแบบ ก๊อกๆ แค๊กๆ อะไรแบบนั้น พอดูแล้ว สนุกมาก มันเหมือนหนังหักเหลี่ยม เฉือนคมกันมากกว่า

เขียนเท่านี้ก่อน
Killer_deathy
หวัดดีค่ะ

มาเสนอ(หน้าด้วยค่ะ)

ชื่อยูสก็ เห้ฯๆกันอยู่ ข้างบน 11นาฬิกาค่ะ

ชื่อเล่น น้ำมนค่ะ อายุ 17ขวบ

ชอบดูหนังตั้งแต่เด็กๆแล้ว เพราะ คุณตาชอบดูหนังและพาไปดูหนังบ่อยๆ(ตอนนั้นเศรษฐกิจยังดีอยู่) ตอนนี้ ตาแก่มากแล้วเลยไม่ค่อยพาไป เลยชอบเช่ามาดู 555+

และไปดูตามโรงถ้าอยากดูมาก ซึ่งหลายเรื่องอยู่

แนวหนังดูได้ทุกแนวค่ะ ทุกแนวจริงๆจะอาท อินดี้ มาเถอะดูหมด แต่จะไม่ดูหนังผี เพราะกลัวมากกกกกกไม่ชอบไม่เอา
กะหนังไทยบางเรื่อง เพราะเวลาดูหนังไทยที่ไร ผิดหวังเกือบทุกเรื่อง แต่เดียวดีหนังไทยดีขึ้นเยอะนะ แต่ก็ไม่ทั้งหมด

ส่วนเรื่องที่ชอบ เอาเป็นเรือง Big fishแล้วกัน ชอบเรื่องนี้ จริงๆ ชอบมาก และก็ The Lord of the ringค่ะ

หนังเรื่องล่าสุดก็ Pirates of the Caribbean ภาค3อ่ะค่ะ

อยากดู เรื่อง half Nalsonกะ เออ จำชื่อเรื่องไม่ได้ 5555+

ถึงคุณ sayuri_mapo เราก็ชอบ Amelie รู้สึกว่าผู้หญิงคนนี้ ทำไม น่ารักจัง ชอบเหมือนกันค่ะ
snow_flake
แนะนำบ้าง
username : snow_flake
อายุ 21 ปี ค่ะ เรียนอยู่เช่นกัน

ชอบดูหนังเกือบทุกประเภท...ยกเว้นหนังตลกบางเรื่อง TwT

เรื่องที่ดุล่า สุด ก็ไพเรทค่ะ

แต่เรื่องที่ชอบมากที่สุดคือ underworld และ x-men

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ะคะ h7.gif
ammyuichi

มาแนะนำตัวด้วยค่า
ชอบดูหนังเหมือนกัน ดูได้ทุกเรื่องแล้วก็ทุกแนว
เป็นงานอดิเรกเลย ฮ่า ๆ

username - ammyuichi ค่า ชื่อ แอ๋มค่ะ
อายุ 14

หนังเรื่องที่ชอบที่สุดคงเป็น Chalies Angle 55
แล้วก็ตอนนี้อยากดูเรื่อง รักนะ 24 ชม. อ่ะค่ะ โฮะ ๆ
taquila
ชื่อเทคิล่า
อายุ 26 ดูหนังมา 20 ปี
มีหนังเก็บสะสม มากกว่า 1000เรื่อง
เรียนเรื่องหนังมา สี่ปี
ไม่มีหนังที่ชอบมากที่สุด เพราะชอบทุกเรื่อง มากน้อยแตกต่างกันไป
ชอบทุกแนว ยกเว้นหนังผี

ยินดีที่ได้รู้จักคนบ้าหนังทุกคน
wi-witty
เล่นด้วยค้ะ

username: wi-witty (วิ วิตตี้)
อายุ 20ค้ะ

ชอบดูหนังมากค่า ... ทั้งหนังจีนชุด หนังเกาหลี หนังฝรั่ง ไทย ญี่ปุ่น ดูได้หมดค้า

เรื่องที่ชอบดูสุด คงเปนเรื่อง Amagedon ชอบบรูซ วิลลิซ ค้ะ และก้ชอบดูซีรี่เกาหลี ... ออกแนว ชีวิตเศร้าอ่อคร้ะ ... emotion_064.gif ซีรี่ที่ปลื้มสุดก้เรื่อง sad love story ค้ะ

ตอนนี้ที่อยากดูก้อคือ Harry Potter and the Order of the Phoenix
sescii
หวาดีครับ รายงานตัวก่อนเลยน่ะครับ ในบอร์ด sescii ชื่อเล่น เอกครับ หนังที่ชอบดู ดูได้ทุกแนวเลยครับ แต่ที่ชอบสุดๆๆ ก้อหนังแนว sci-fi comedy แนวจินตนา เทพนิยายอะไรประมาณเนี้ยะอ่ะครับ
MooBua
ดีจร้า ชื่อ มู๋บัวเน้อ....ชอบดูหนังงิ
jaaohhh~siwon
เอาบ้างงงงง

ชื่อ * จ๊ะโอ๋ค่ะ

อายุ * 15 เนาะๆ เมื่อ 2วันก่อน
.
.
.
ชอบหนังแนวไหน? * ชอบแนวแฟนตาซี หลุดโลก เวทย์มนตร์ ปีศาจ พ่อมดบลาๆๆๆ

แล้วก้แนวแอคชั่น-ไซไฟน์ ชอบมากๆ แล้วก็แนวที่แบบว่า สร้างมาจากการ์ตูนหรือหนังสือ

คอมเมดี้ก็ชอบค่ะ พวกใช้สมองฉลาดๆงี้ชอบ อนิเมชั่นยิ่งชอบ ผจญภัย แต่จะว่าไปก็ดุได้ทุกแนวนะ อิอิ
.
.
.
ไม่ชอบหล่ะ? *

พวกลามกๆหน่อย ไม่ชอบอ่ะ แล้วก็พวกตลก-ลามกนี้ไม่ชอบเลยจริงๆ

เราว่ามันไร้สาระไงไม่รู้ แต่ก็ดูเป็นบางครั้ง รองลงมาก็คงหนังสู้รบ คือ ดูไม่รู้เรื่อง

ต่อมาก็ หนังจำพวกผีๆหน่อย มันหลอนอ่ะ จริงๆอันนี้อ่ะอันดับ1เลยไม่ชอบ

แล้วก็พวกดูแล้วชวนบ่อน้ำตาแตก มันแบบว่า ซึ้งเกินไปไม่ใช่แนวอิฉัน 5555+

หนังที่ชอบ * the lord of the ring ทั้ง 3ภาคชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต่อมาก็ แฮร์รี่ ออกกี่ภาคก็ชอบค่ะ เลิฟฟฟฟฟฟ

ต่อๆมาก็ เอ้อ ..... อะไรหล่ะ อิอิ เยอะเกิน ลืม เอ้ออออออ นีโม่ไง ชอบบบบ

โอ๊ย จำไม่ได้ 5555555+ เยอะมากกกๆๆๆๆๆ เอ้อ พระนเรศวรไง(ภาค1เท่านั้น only) รักน้องบีเจนะค่า

แล้วก็ ดาวินชี่โค้ด ฉลาดขนลุกเลยอ่ะ

เดธโน๊ธ อันนี้ไปดูคนเหอะค่ะ เคนจัง

อีอ ล่าสุดนี่เลยค่ะ ....... Tranformers (สุดยอดปฏพี หนุกหนานมากมายยยย ไปดุกันนะ)

หนังที่ดูบ่อยมากเกินไป* เดอะ ลอร์ด ค่ะ จะจำได้ทุกคำพุดอยู่แล้ว 5555+

หนังที่ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ดู * นเรศ 2 (ดูในโรงแล้วแต่ว่าตอนนี้ซื้อมาเก็บไว้ดู)

แฮรรี่ภาค3 (งงมั้ยหล่ะ 55555+ ก็เคเบิ้ลมันเปิดย้ำใจทุกเดือน อิฉันก็เบื่อเป็นค่ะ แต่ก็ยังชอบอยู่)

หนังที่ดูล่าสุด * Tranformers (สนุกค่ะดูแล้วไม่ผิดหวังจริงๆ)

หนังที่อยากดูมากที่สุดตอนนี้ onlyๆๆๆ * Harry Potter and the order of phoenix

คนมันผูกพันกันอ่ะ ขาดไม่ได้ แง๊ แดเนียลลลลล

หนังที่อยากดูรองลงมา * อาร์เทอร์ (ชอบมากๆไม่เคยอ่านหรอกนะแต่ว่าจะดูเอา 555+)

พอแล้วหล่ะเนอะ 55555+ จริงๆคงบอกไม่หมดหรอกเกี่ยวกับหนัง เพราะมันเยอะจริงๆ

แล้วเราก็ชอบที่จะบอกด้วย 5555555555+
nopamas
เอากะเค๊ามั่ง
ชื่อ นพมาศ ค่ะ ชื่อเล่นเปี๊ยก .....อายุ......เป็นเพียงตัวเลย emotion_087.gif
ชอบดูหนังหรั่งมากที่สุด เกาหลีก็ชอบแบบออกแนวตลกหน่อย ไม่มักหนังเศร้า emotion_068.gif
หนังหรั่งชอบหลายเรื่องนะ ตอนนี้กะหลังหาเรื่อง Flat Liner ไม่รู้เขียนชื่อผิดหรือเปล่า ที่จูเลีย โรเบิร์ตเล่นอ่ะ ชอบซีรี่ย์ 24 ชั่วโมงมาก ๆๆๆ Lost ก็ชอบ emotion_087.gif ใครมีหนังแนวนี้แนะนำด้วยนะ pm มาบอกก็ได้
Luxia
QUOTE(taquila @ Jun 14 2007, 09:55 PM)
ชื่อเทคิล่า
อายุ 26 ดูหนังมา 20 ปี
มีหนังเก็บสะสม มากกว่า 1000เรื่อง
เรียนเรื่องหนังมา สี่ปี
ไม่มีหนังที่ชอบมากที่สุด เพราะชอบทุกเรื่อง มากน้อยแตกต่างกันไป
ชอบทุกแนว ยกเว้นหนังผี
ยินดีที่ได้รู้จักคนบ้าหนังทุกคน
*

แอบโวต ส่วนตัว emotion_048.gif emotion_053.gif
ให้ Taquila เป็นแชมป์ emotion_006.gif

ชอบหนังดูทำเงิน อะค่า ไม่ค่อยผิดหวัง และ ไม่ดูหนังในเทศกาล หนังเด็ดขาด..
ไม่ค่อยเข้าใจว่าเค้าจะสื่ออะไร ออกมาเถียงกับเพื่อนทุกที h3.gif

หนังผี หนังเลือดท่วมจอ ก็ได้ เช่น 300
แต่หนังสงคราม พวก base on true story ไม่ดูเลย h0.gif
roMeoMustdie

หวัดดีหลานๆ ทู้นี้ลุงเพิ่งเห็นเหมือนกัน emotion_045.gif

แค๊กๆ ลุงชื่อโรมิ ปีหน้าจะ 44 แล้วล่ะ
รูป avartar ด้านซ้ายนี่ลุงถ่ายไว้ 20 กว่าปีก่อนแหละ อย่าคิดมาก

ลุงเคยชอบดูหนังกะเขาเหมือนกันนะ
แต่ช่วงนี้ทำงานเยอะจัด ไม่ได้ดูมาเกือบครึ่งปีแล้ว

ชอบหนังเกาหลี ดู drama/melodrama เป็นหลัก
หนังพวก hollywood ก็ดูได้หมด

ความสามารถพิเศษคือ ดูหนัง art ในเทศกาลได้รู้เรื่องมากกว่าชาวบ้านเขา
เรื่องไหนคนอื่นดูไม่รู้เรื่อง ลุงดูรู้เรื่องอยู่คนเดียว (ลุงประหลาดมะ)

หนังเรื่องที่ชอบโคดๆ emotion_038.gif

g8.gif เกาหลี -
il Mare
Failan
April Snow
Christmas in August
My Sassy Girl

g8.gif แถมญี่ปุ่น -
Be With You
Love Letter
Nada SouSou

g8.gif แถมใต้หวันอีกเรื่อง -
Fly Me to Poraris

emotion_093.gif จบด้วย Hollywood -
BraveHeart
Romeo+Juliet เวอชัน บาส เลอมาน
Toy Story 2
Finding Nemo
Bourn Series ทุกภาค

ให้ลุงนั่งพิมพ์ไปเรื่อยๆ ลุงจะพิมพ์ออกมาได้เรื่อยๆ
ไม่มีวันหมด ชอบเยอะจัด 55++ emotion_006.gif

ปล. โห เห็นทู้หน้าแรก พี่โจ้เพิ่ง 25 เอง อู๊ยยยยยยยยยยยยยยย emotion_074.gif emotion_074.gif emotion_074.gif
azami
อันยอง....อาซามิค้า

ชื่อบ้าน ๆ ก็นุ่นค่ะ อยู่โคราชค่ะ อายุก็จะ 29 ล่ะ (ไม่อยากจะบอก แต่ทำไงได้เน๊าะ)
ชอบดูหนังค่ะ แต่เพิ่งมาดูบ่อย ๆ ก็ตอนทำงานแล้วนี่แหละ
หนังที่ชอบสุด ๆ ซื้อเก็บ และดูบ่อยสุด ๆ มี 2 เรื่องค่ะ
Koyoty Ugly กะ The Classic
2 เรื่อง 2 แนว ที่ชอบหลายค้า
หนังเรื่องล่าสุดที่ดู....Tranformers
แต่ที่โคราชมีแต่พากย์ไทยให้ดูค่ะ...อยากดูซาวแทรกซ์ก็ขึ้น กท.อย่างเดียวเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะจ๊ะ
ยินดีรู้จักทุกคนค้า
min2513
หวัดดีค่ะ
มินค่ะ...อายุไม่บอกได้ไม๊..เพราะดู ๆ แล้ว น่าจะเป็นน้าแล้วมั๊ง เพราะอายุมันเลยจากสามย่าน กำลัง มุ่งหน้าไปหลักสี่แล้วอ่ะ...5555+++เป็นคนชอบดูหนัง ฟังเพลงมาก ๆ ค่ะ สมัยก่อนที่บ้านเรายังไม่มีหนังเกาหลีก้อดูแต่หนังหรั่งอย่างเดียวเลย แต่เพราะหนังเกาหลีเรื่องแรกตอนนั้นดูเรื่อง ฟีนิกซ์ ลิขิตรักเพลิงริษยา ที่ฉายในทีวี..จำได้ว่าวันรุ่งขึ้นไปเดินหาซื้อหนังเรื่องนี้ให้ขวักไปหมด จากบัดนั้นก็เกาหลีขึ้นสมอง..รวมไปถึง..แฮ่ม..ชายในฝันด้วย h7.gif ส่วนหนังที่ไม่ดูเลยคือหนังผีทุกแนว ไม่ว่า ผีไทย ผีหรั่ง ยิ่งผีเกาหลี ไม่เอาเลย เพราะพวกที่ดูบอกน่ากลัวสุด ๆ สารภาพเลยว่ากลัว เพราะงานต้องเดินทางตลอดแล้วไปนอนต่างที่ต่างบ้านต่างเมือง ไม่เอาเลยจ้า...พวกหนังตลกก้อชอบนะ แต่ไม่เอาตลกไทย เพราะไม่เคยขำสักที ชอบแบบ home alone หน่ะ แต่พอภาคหลัง ๆ ก็ชักกร่อย ๆ ไม่เหมือนภาคแรก ๆ แล้ว ส่วนหนังอาท ไม่สันทัดค่ะ หัวไม่ถึง
หนังการ์ตูนก้อชอบนะโดยเฉพาะของวอล์ท ดิสนีย์ ดูกี่ครั้ง ๆ ก็ไม่เคยเบื่อ ใครอยากถามเรื่องละครเกาหลีก็คุยมาได้นะคะ เพราดูแทบทุกเรื่องเลยไม่เคยตกสำรวจ ยกเว้น แดจังกึม หมอโฮจุน จูม่ง ที่ไม่ดูเพราะไม่ชอบหนังแนวโบราณค่ะ...
My_skin
สวัสดีคะ ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ ทุกคน

ชื่อจอยคะ อายุเหรอ 15 แล้วงับ ผม

หนังที่ชอบอ่ะชอบผีชีวะได้ใจดี หุหุ

ส่วนมากจะชอบพวกหนังแอ็คชั้นไซไฟร์มากก่าอ่ะนะค่ะ

มันมันส์ดีอ่ะ หุหุ

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจดวงน้อยๆ ด้วยนะค่ะ อิอิ
yu-un
สวัสดีจ้า ยินดีต้อนรับทุกคนเลย เด๋วทำbanner ดีกว่าเนอะ
~medsray~
QUOTE(roMeoMustdie @ Jul 8 2007, 04:53 AM)

หวัดดีหลานๆ ทู้นี้ลุงเพิ่งเห็นเหมือนกัน  emotion_045.gif

แค๊กๆ ลุงชื่อโรมิ ปีหน้าจะ 44 แล้วล่ะ
รูป avartar ด้านซ้ายนี่ลุงถ่ายไว้ 20 กว่าปีก่อนแหละ อย่าคิดมาก

ลุงเคยชอบดูหนังกะเขาเหมือนกันนะ
แต่ช่วงนี้ทำงานเยอะจัด ไม่ได้ดูมาเกือบครึ่งปีแล้ว

ชอบหนังเกาหลี ดู drama/melodrama เป็นหลัก
หนังพวก hollywood ก็ดูได้หมด

ความสามารถพิเศษคือ ดูหนัง art ในเทศกาลได้รู้เรื่องมากกว่าชาวบ้านเขา
เรื่องไหนคนอื่นดูไม่รู้เรื่อง ลุงดูรู้เรื่องอยู่คนเดียว (ลุงประหลาดมะ)

หนังเรื่องที่ชอบโคดๆ emotion_038.gif

g8.gif เกาหลี -
il Mare
Failan
April Snow
Christmas in August
My Sassy Girl

g8.gif แถมญี่ปุ่น -
Be With You
Love Letter
Nada SouSou

g8.gif แถมใต้หวันอีกเรื่อง -
Fly Me to Poraris

emotion_093.gif จบด้วย Hollywood -
BraveHeart
Romeo+Juliet เวอชัน บาส เลอมาน
Toy Story 2
Finding Nemo
Bourn Series ทุกภาค
ให้ลุงนั่งพิมพ์ไปเรื่อยๆ ลุงจะพิมพ์ออกมาได้เรื่อยๆ
ไม่มีวันหมด ชอบเยอะจัด 55++  emotion_006.gif
ปล. โห เห็นทู้หน้าแรก พี่โจ้เพิ่ง 25 เอง อู๊ยยยยยยยยยยยยยยย  emotion_074.gif  emotion_074.gif  emotion_074.gif

*

i3.gif 44 จริงหรอคะ i3.gif

ebugs16.gif อำกันเล่นป่าวเฮีย
adsine
หวัดดี หลานๆ ลุงๆ ( เพราะเห็นมีคนอายุมากกว่านะเนี่ย )

น้า เอ ครับ [33] [adsine : อ่านติดกันก้อจะกลายเป็น แอท ซายน์ จิงๆแร้วคือ เอ + ดี + ซายน์ ประมาณว่า ชื่อ + อาชีพ ง่ะ ] เพิ่งมาเล่นหมาดๆ แบบว่าอยากอ่านความเห็นคนรักหนังเหมือนกันน่ะนะ...ฝากเนื้อตัวด้วยครับ....

Ps. มีตัวอย่างหนัง ใหม่ แต่ไร้ ชื่อมาให้ดูกันด้วยล่ะ ดูแล้วเดาเอาว่า เป็นหนังพากย์ต่อ รึว่าหนังสร้างใหม่นะ แต่ผมเดาเอาในใจ ต้องเปนหนังสัตว์ประหลาดอีกแร้วอ่า...

http://www.uploadd.com/download.php?file=c...2c26bdf9d6e9fa5

เครดิส trailer จาก เวบ apple.com แปลงโดย ผมเอง

ชอบดูหนัง ดีๆ ใหม่ๆ จะได้รู้ว่า ชีวิตยังมีหนังให้ตามดูอีกมากมาย... emotion_038.gif

[โพสต์ link ได้ป่าวหว่า..มือใหม่ ยังไม่ได้อ่านกฏ อ่ะนะ มีอะไรก้อแนะนำ ตักเตือนได้นะครับ]
Pe Goong Rainny
หวัดดี ค่ะ (มาช้าไปมั๊ยอ่ะ? emotion_068.gif )

ชื่อ ซิน นะค่ะ อายุ 23

เป็นคนชอบดูหนังมากกกกก

แต่ ส่วนใหญ่จะ ชอบ ดู ของ อเมริกาอ่ะ

แต่เดี๋ยวนี้ เริ่มเอนเอียงมาทางเกาหลีแระ

เรื่องแรกที่ดูในชีวิต คือ ฉลุยหิน (ได้ไปดูกันป่าว)ชอบมั๊กๆๆๆ

ส่วนหนังฝรั่งเรื่องแรกที่ดูในชีวิต คือ เคสเปอร์

หนังที่ชอบมากๆๆๆๆ คือ THE NOTE BOOK (นางเอกสวยสุดๆ)

เรื่อง love me if u dare ก็ชอบบบ

ชอบดูหนังวัยรุ่นค่ะ แต่ไม่ชอบดูหนังดาราม่า (ดูแล้วรู้สึกเครียดง่ะ)

ไม่ชอบดูหนังไทยด้วย (จะดูเฉพาะเรื่องที่มีคน ที่เชื่อถือได้คอนเฟิร์ม ว่าสนุกจริงๆเท่านั้น อ่ะ)

ไม่ได้ อย่างนู้นอย่างนี้ นะ แต่ ส่วนใหญ่ไปดูแล้ว ผิดหวังง่ะ emotion_017.gif

แต่ตอนนี้เค้า ว่าเรื่อง ตั๊ด สู้ ฟุต สนุก ว่าจะไปดูอยู่เหมือนกัน คิคิ emotion_045.gif

เรื่องที่อยากดู ล่า สุด คือ แรท ตา ตู อี (ออกเสียงถูกป่าวไม่รู้ คิคิ ถ้าผิดก็อย่าว่ากัน น้า )

ไปก่อน นะ ค๊า เดี๋ยวเข้ามาคุยด้วยใหม่ บ๊าย บาย ค่า

tempopo
เข้ามาอ่านต่อ
microsoft35
น่าดูจังเลยครับ
Medsai
อันยอง

ชอบดูหนังเหมือนกันค่ะ

200 Pounds Beauty ประทับใจที่สุด

>.<
Bobear
หวัดดีค่า....มาช้าไปป่าวเนี่ย
ชื่อกวางค่ะ อายุ 20 ปี ชอบดูหนังมากเลยอ่ะ
ชอบประเภท action scifi กับประเภท Romantic - comedy
(สองประเภทนี้มันต่างกันสุดขั้วเลยแฮะ...)

แต่ที่ชอบที่สุดเรื่อง Peace Maker - ฝ่ามหันตภัยนิวเคลียร์ถล่มโลก
ที่จอร์จ คลูนี่กับนิโคล คิดแมนอ่ะ
แบบว่านานมากเลยอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดประมาณปี 1999 มั้งนะ
สนุกที่สุดเท่าที่เคยดูมาเลยอ่ะ
และอีกเรื่องก็ The Classic - คนแรกของหัวใจ คนสุดท้ายของชีวิต
ที่หลาย ๆ คนก็คงจะชื่นชอบกันดี
มึทุกอารมณ์เลยอ่ะหนีงเรื่องนี้ ทั้งสนุก ซึ้ง เศร้า ครบทุกรสเลย

แต่ก็ดูได้ทุกเรื่องเลยนั่นแหละ.....ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว emotion_087.gif emotion_087.gif emotion_087.gif emotion_087.gif
yu-un
QUOTE(Bobear @ Aug 17 2007, 10:29 PM)
หวัดดีค่า....มาช้าไปป่าวเนี่ย
ชื่อกวางค่ะ อายุ 20 ปี ชอบดูหนังมากเลยอ่ะ
ชอบประเภท action scifi กับประเภท Romantic - comedy
(สองประเภทนี้มันต่างกันสุดขั้วเลยแฮะ...)

แต่ที่ชอบที่สุดเรื่อง Peace Maker - ฝ่ามหันตภัยนิวเคลียร์ถล่มโลก
ที่จอร์จ คลูนี่กับนิโคล คิดแมนอ่ะ
แบบว่านานมากเลยอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดประมาณปี 1999 มั้งนะ
สนุกที่สุดเท่าที่เคยดูมาเลยอ่ะ
และอีกเรื่องก็ The Classic - คนแรกของหัวใจ คนสุดท้ายของชีวิต
ที่หลาย ๆ คนก็คงจะชื่นชอบกันดี
มึทุกอารมณ์เลยอ่ะหนีงเรื่องนี้ ทั้งสนุก ซึ้ง เศร้า ครบทุกรสเลย

แต่ก็ดูได้ทุกเรื่องเลยนั่นแหละ.....ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว  emotion_087.gif  emotion_087.gif  emotion_087.gif  emotion_087.gif
*

มาช้ายังดีกว่าไม่มา i4.gif
dowdong
สวัสดีค่ะชื่อ ดาว อายุ 21
ชอบดูหนังเกาหลี แต่ไม่ค่อยเก่วเรื่องคอมเพราะเพิ่งชื่อมาใหม่
ยังไงก็ช่วยสอนด้วยนะค่ะจะได้ดาวโหลดเองได้ แล้วก็แปลไทยด้วยอะค่ะ
ขอบคุณบอดนี้มากๆๆเลยนะค่ะ
zenior
หวัดดีครับ

แนะนำตัวก่อน ชื่อฟานครับ
User : Zenior จะอ่านยังไงก็ได้ครับ (เป็นชื่อที่ใช้เล่นเกม แหะๆ)

ชอบดูหนังตลกครับช่วงนี้ ชีวิตเครียด เหอเหอ ล้อเล่นครับ พอดีที่บ้านชอบดูครับ ก็เลยชอบด้วย
หนัง Action-Scifi ก็ดูนะ หลายเรื่องเลยอ่ะที่ชอบ
ไม่ชอบแนว Thriller กะ Horror อ่ะ กัววววว h0.gif
หนังที่ชอบมากที่สุด ต้องนี่ครับ Forest Gump ดูกี่ทีก็ซึ้งครับ ebugs23.gif

อาจไม่เซียนเท่าเพื่อนๆ แต่ไงก็ขอฝากตัวด้วยนะค้าบบบ h7.gif
mupayang
หวัดดีก๊ะ ชื่อต่ายงับ emotion_038.gif emotion_038.gif
ชอบดูหนัง+ซี่รี่ย์เป็นชีวิตจิตใจ แต่ชอบดูหนังมากกว่า

ประเภท โหด สยอง ลึกลับ แนวสืบสวนก็ชอบ อิอิ
หนังที่ชอบก็มี ทุกเรื่องของ ท่านพ่อ Johnny Depp ติ๊งต๊องดี
แล้วก็ Cold Mountain , Troy, The Note book , ETC
ฝากตัวด้วยนะคร้า h7.gif
DewZa
เอาด้วยค่ะ

ชื่อ log in.... DewZa อ่านว่า ดิว-ซ่า ค่ะ ชื่อเล่นจริง ดิว ค่ะ อายุ 24 ค่ะ โสด....

หนังที่ชอบเข้าหัวใจ Shawshank Redemtion ค่ะ จำชื่อพระเอกไม่ได้ จำได้แต่สมทบชาย
มอร์แกน ฟรีแมน ค่ะ

ชอบดูหนังทุกประเภทค่ะ แต่ถ้าเป็นช่วงๆนี้ อยากดูพวก Drama กับ Comedy ค่ะ

แต่จะไม่ดูพวกหนังผี ที่ตลกๆของไทยค่ะ อ้อ...หนังสืบสวน-สอบสวนก็อยากดูนะคะ

หนังที่อยากดูมากๆ Fly Me To Polaris เราไม่แน่ใจว่าหนังจัน หรือไต้หวันค่ะ แต่หามานานแล้ว

ตอนนี้นี้ก็ยังคงตามหาอยู่ค่ะ เราดูซีรี่ส์อเมริกาด้วยค่ะ ตอนนี้ดู 24 Season 4 อยู่ค่ะ

ถ้าชอบซีรี่ส์อเมริกา อย่าลืมดู Prison Break นะคะ Recomend ค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.