Help - Search - Member List - Calendar
Full Version: ♂ แฟนละคร หัวใจศิลา ♪
Popcornfor2's Community > STAR GROUP > พูดคุย ละครไทย (Thai Drama Club)
Pages: 1, 2
Thananya ^^

user posted image

หัวใจศิลา
วันออกอากาศ วันจันทร์ วันพุธ วันพฤหัส
ช่องที่ออกอากาศ 5
วันที่เริ่มออกอากาศ 19 มิถุนายน 2550
เวลาออกอากาศ 20:25 - 21:30 น.

กำกับโดย สันต์ ศรีแก้วหล่อ
ประพันธ์โดย นาวิกา
นำแสดงโดย
บี้-สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว ... ศิลา หรือ ต่อ
ฟาง-พิชญา ศรีเทพย์ ... มินตา
สุภัทธา ทิวานนท์ ... ไหม
สมภพ เบญจาธิกุล ... ทรงศักดิ์
กาญจนา จินดาวัฒน์ ... สีดา
หลุยส์-พงษ์พันธ์ เพชรบัณฑูร ... สาวิตต์
ศักราช ฤกษ์ธำรง ... โกมุท
ณหทัย พิจิตรา ... มารศรี
โบวี่-อัฐมา ชีวนิชพันธ์ ... มิ่งขวัญ
เมทินี กิ่งโพยม ... พิมสุดา หรือ แหม่ม
ปูไข่-พงศ์สิรี บรรลือวงษ์ ... ธันวา
ปีใหม่-สุมนต์รัตน์ วัฒนาเศลารัตน์ ... ลักษมี

เรื่องย่อ

เพราะรอยแผลเป็นในใจของชายหนุ่มที่ถูกทำร้าย และดูถูกในอดีตทำให้เขาต้องสวมวิญญาณอสูร เพื่อกลับมาแก้แค้น... แต่ความรักเกิดที่ขึ้นท่ามกลางเหตุการณ์เลวร้ายจะสามารถลบล้างหัวใจอสูรของชายหนุ่มใ
ห้กลับมาเป็นเช่นเดิมได้หรือไม่”

ศิลา หรือ ต่อ เป็นลูกของ ไหม เมียน้อยของ ทรงศักดิ์ ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่คนหนึ่ง ต่อเกิดจากความไม่ตั้งใจของทรงศักดิ์ ไหมพาต่อมาพบทรงศักดิ์ที่บ้าน แต่ถูกไล่ออกมาและไหมก็สิ้นใจในที่สุดทิ้งให้ต่ออยู่เพียงลำพัง ทรงศักดิ์จึงจำใจรับต่อเข้าไปอยู่ในบ้านโดยปล่อยให้ สีดา เมียหลวงของเขาดูแล แต่สีดาก็เกลียดชังต่อและสอนให้ สาวิตต์ลูกชายของเธอรังแกต่อด้วย

โกมุท และ มารศรี เป็นผู้ดีเก่าเพื่อนบ้านของทรงศักดิ์ มีลูกสาวสองคนคือ มิ่งขวัญ และ มินตา แต่มารศรีกลับเอาใจและประคบประหงมมิ่งขวัญมากกว่ามินตา มินตาชอบเล่นอะไรแบบเด็กผู้ชาย เธอจึงเป็นเพื่อนเล่นเพียงคนเดียวของต่อ ในขณะที่ต่อมักจะหลบออกมาอยู่คนเดียว ส่วนมิ่งขวัญรังเกียจต่อจนไม่ยอมเข้าใกล้ และด่าต่อว่าเป็นไอ้หมาขี้เรื้อน สกปรกโสโครก

วันหนึ่งต่อถูกสีดาทุบตีทำร้ายอย่างทารุณและขังไว้ในห้อง เพราะสาวิตต์ใส่ร้ายต่อว่าขโมยเงินของสีดาไป ในคืนนั้นเขาหาทางหนีออกไปจากบ้านจนได้ หลายวันต่อมามีคนพบศพเด็กชายคนหนึ่งลอยน้ำมา ทุกคนเข้าใจว่าต่อตายไปแล้ว แต่แท้จริงแล้วต่อหนีไปอยู่กับ พิมสุดา หรือ แหม่ม น้าสาวซึ่งเป็นน้องแท้ๆ ของไหมนั่นเอง

สิบห้าปีต่อมา มินตาเติบโตขึ้นและทำงานเป็นมัณฑนาการในบริษัทรับออกแบบตกแต่งบ้านแห่งหนึ่ง เธอพา ธันวา เพื่อนร่วมงานไปโรงพยาบาล แต่ความรีบร้อนทำให้ชนกับรถของศิลาที่ลานจอดรถของโรงพยาบาล ทั้งสองปะทะคารมกันอย่างไม่มีใครยอมใคร มินตารู้สึกคุ้นหน้าว่าเขาคือพี่ต่อที่เธอเคยรู้จัก แต่ชายหนุ่มกลับไม่ยอมรับ ธันวาจำได้ว่าศิลาเป็นมือขวาของเจ้าแม่แหม่มแม่เล้าไฮโซแห่งวงการธุรกิจกลางคืน มินตาจึงเข้าใจว่าศิลาเป็นแมงดา และซ้อมผู้หญิงจนแท้งจึงต้องพามาโรงพยาบาล แต่ศิลาได้รู้ความจริงจาก อ้อย ว่าที่เธอต้องตกเลือดอย่างรุนแรง เพราะเธอถูกลูกค้าคนหนึ่งซ้อมและลูกค้าคนนั้นคือสาวิตต์นั่นเอง แต่สีดาก็หาทนายมาช่วยให้สาวิตต์ร้อนพ้นจากความผิด ศิลาจึงรู้ว่าคนพวกนี้ยังอยู่ดีมีสุข และทำความเลวให้คนอื่นเดือดร้อน ความโกรธแค้นที่ศิลามีต่อครอบครัวของสีดาจึงปะทุขึ้นอีกครั้ง

มินตาพยายามจะบอกสาวิตต์ว่า ศิลาคือต่อ แต่สาวิตต์ไม่เชื่อว่าหมาขี้เรื้อนอย่างต่อจะกลายมาเป็นคนดูดีมีระดับจนสามารถควงกับ
ลักษมี ดาราสาวที่ใครๆ มักคิดว่าเป็นแฟนของศิลา และที่สำคัญสาวิตต์เชื่อว่าต่อตายไปแล้ว ในขณะที่มินตายังปักใจเชื่อว่าศิลาคือคนคนเดียวกับต่ออย่างแน่นอน ส่วนศิลาก็เข้าใจผิดคิดว่ามินตาเป็นแฟนของสาวิตต์ ทำให้เขาแค้นเธอไปด้วย

มารศรีต้องการให้มิ่งขวัญแต่งงานกับสาวิตต์ เพื่อที่จะใช้ความรวยของบ้านนั้นกอบกู้ฐานะรวยแต่เปลือกของตน ซึ่งสาวิตต์เองก็พอใจในตัวมิ่งขวัญเช่นกัน ศิลาวางแผนเข้ามาจีบมิ่งขวัญโดยทำตัวเป็นเจ้าบุญทุ่ม เพื่อทำให้เธอห่างจากสาวิตต์ซึ่งก็ได้ผลเพราะมิ่งขวัญหลงรักความหล่อรวยของศิลาจนถอน
ตัวไม่ขึ้น วันหนึ่งมินตาก็แทบช็อค!! เมื่อพบว่าแฟนของมิ่งขวัญคือศิลานั่นเอง มินตาขอให้ศิลาเลิกยุ่งกับพี่สาวของเธอ ทั้งสองทุ่มเถียงกัน ศิลาโมโหจูบมินตาทำให้เธอโกรธมาก แต่มินตายังคงตามตื๊อศิลา เพราะต้องการจับผิดว่าศิลาคือพี่ต่อของเธอจริงๆ แต่ศิลากลับคิดว่ามินตาแสร้งทำตัวไร้เดียงสา ไม่ต่างจากมิ่งขวัญที่จ้องจะจับเขาเมื่อรู้ว่าเขาร่ำรวยเพียงใด

สาวิตต์ตกเป็นเหยื่อของศิลาจนได้ เพราะผีการพนันเข้าสิงทำให้เขาต้องมาขอยืมเงิน โดยนำบ้านกับที่ดินมาจำนองไว้กับศิลา พร้อมกับโอ้อวดว่ามินตาแอบหลงรักตนมานานแล้ว ทำให้ศิลารู้สึกหึงหวงและเป็นห่วงมินตาขึ้นมาทันทีโดยไม่รู้ตัว จึงเสนอให้สาวิตต์เอามินตามาขายแลกกับเงินก้อนใหญ่ สาวิตต์ตกลงหลอกให้มินตาไปพัทยาเพื่อช่วยงานเขา แต่พอมินตาไปถึงก็ได้รู้ความจริงว่าเธอถูกขาย เธอผิดหวังในตัวสาวิตต์มาก ในที่สุดศิลายอมรับว่าเขาคือต่อ เขากักขังมินตาไว้ไม่ให้เธอตกไปเป็นของสาวิตต์แต่มินตาก็ตกเป็นของเขาในคืนนั้น แม้ศิลาจะรู้ว่าสิ่งที่เขาทำลงไปกับมินตานั้นคือความรัก แต่ไฟแค้นและความชิงชังที่มีอยู่ ก็ไม่อาจทำให้ศิลาหยุดยั้งการแก้แค้นไว้ได้ และบทสรุปของเรื่องราวทั้งหมดจะลงเอยอย่างไร ? ตามชมได้ใน ละคร “หัวใจศิลา”
oic_kiss
ชอบเหมือนเราเลยอ่ะ
ชอบพี่บี้มากๆ><
เราติดตามทุกตอนเลยจ้า

club3
หนุกดีคะ ชอบดู ^^
AGEHA
หนุกค่ะ ชอบเหมือนกัน ^o^

วันนี้สาวิตขาขาดเรียบร้อย แต่กำลังเตรียมตัวทำเลวเลย T-T
-MaGic-435
เรื่องสนุกดีค่ะ พี่ปีใหม่ น่ารักมากๆๆๆ
Vampire_2M
h0.gif ชอบกระทู้นี้อย่างแรง โดนจ๊ายยยยยยยยย

ชอบละครเรื่องนี้มาก
emotion_030.gif ชอบพี่บี้....

แสดงเรื่องแระก้อตบจูบ เรื่องที่ 2 ก้อตบจูบ

อย่างนี้แระเจ๊ช๊อบบบบอย่างแรง
emotion_111.gif emotion_111.gif ซาดิสห์ด้ายจั๊ย

เรื่องหนายตบจูบ ช๊านนนดูหมด

ซาดิสห์วะช๊านนเนี่ย emotion_087.gif

ร๊ากกกกกเฮีย........เจ้าชายสีขาว emotion_006.gif emotion_026.gif
yoongmee
กีสสสส บ้านหัวใจศิลา ชอบๆค่า ชอบบบบ emotion_027.gif
OrANgE
ตามมาด้วยโคน อิอิ

ติดเป็นบ้ารุยเรื่องเน้ g8.gif
tangmo2007

มีโอกาสดูเรื่องนี้น้อยมากจ้า
แต่ถ้าได้ดูทีไร ติดใจทุกทีจ้า
^hairwon_noon^
ชอบดูมากมาก ดูทุกวันที่มีเลย

บี้หล่อสุดๆ เราว่าดูไปดูมาโครงเรื่องและฉากมันคล้ายๆเกาหลีอ่ะ ชอบ
tikclub_mp
ชอบพี่ปีใหม่มากๆค่า...*
bluerabbit
เรื่องนี้หนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่แอบเบื่อนางเอกอ่ะ พี่ปีใหม่น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตัวจริงน่ารักหน้าใสมากๆ

เมื่อไหร่จะกลับมาเยี่ยมมหาลัยอ่าคะพี่ปีใหม่สุดสวย คิดถึงอ่ะ เสียดายตอนนั้นน่าจะทัก แง่มๆ
Thananya ^^
emotion_028.gif ตลกตอนที่ เอ โดนรถทับอ่ะ
rak_love
ชอบเรื่องนี้มากๆๆๆๆเรย ลุ้นตลอดเวลา

ดูแล้วชอบบี้ เหอๆ

ปีใหม่เล่นได้น่ารักมาก emotion_026.gif
tteong
ดูเหมือนกาน >"<

ดูละครของ Exact เกือบจะทุกเรื่องเรย

สนุกคนละแบบทุกเรื่องจิงๆค่า ^_________^

โคดติดงอมแงม ใกล้จบสะแหร่ะ - -
*~tingtung~*
ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน ชอบบี้ตั้งแต่เรื่องแรกและ เรื่องนี้หล่อกว่าเรื่องแรกด้วย ชอบๆๆ

ชอบละครตบจูบ 555+ h8.gif h8.gif

นางเอกเฉยๆ แต่ชอบปีใหม่อ่ะ ปีใหม่น่ารักๆ

อาทิตย์หน้านางเอกท้องซะและ (นึกแล้วเชียว) ขำมากเลยอ่ะ ทีเดียวเอง emotion_087.gif
peak-ii
ชอบดูสุดๆ ^^~
พี่บี้เล่นได้อารมณ์ 55
banjy
yeah ดีใจจังคนมีชอบเหมือนกันเนี่ย

ชอบบี้คร้า emotion_010.gif emotion_038.gif

หวัดดีทุกคนนะคะ emotion_087.gif
Chubby_Mujii
บี้ฟาง ควงคู่คล้องแขนขึ้นปก TV INSIDE

cedit : hunsa.com
ferncoro
อยากดูเร็ว ๆ จังเลยค่ะ
พรุ่งนี้แล้วสิ
ใกล้จบแล้วด้วยย

ferncoro

Credit: Zupzip.com
ferncoro
N Magazine ฉบับล่าสุดหน้าปก เข็ม รุจิรา หน้า 20-21
มีสัมภาษณ์บี้กะฟาง เกี่ยวกับละครหัวใจศิลา จ้า

บี้ เดอะสตาร์ พาทุกหัวใจไปกับผลงานใหม่ ทั้งร้องและเล่นใน หัวใจศิลา

ทำอะไรก็ฮอตฮิตไปหมด ไม่ว่าจะเป็นงานเพลงที่มีทั้งอัลบั้มเดี่ยว มาจนถึงอัลบั้มคู่กับเพื่อนซี้ อาร์เดอะสตาร์ หรือแม้กระทั่งงานละครที่ บี้แจ้งเกิดอย่างเต็มตัวในเรื่อง รอยอดีตแห่งรัก ในปี 2550 นี้ บี้ กลับมาอีกครั้งกับบทบาท พระเอกในละครเข้มข้นเรื่องใหม่ หัวใจศิลา กัลป์ฝีมือทางด้านการแสดงที่มีการพัฒนาขึ้นอย่างมาก เรื่อง หัวใจศิลา บี้ยังได้ประชันฝีมือการแสดงคู่กับนางเอก ฟาง พิชญา ศรีเทพย์ ทำให้ละครเรื่อง หัวใจศิลา ได้รับกระแสการตอบรับจากแฟนละครทั่วประเทศ วันนี้บี้และฟางว่างระหว่างพักกองละคร เราจึงขอตัวทั้งสองคนมานั่งพูดคุยกัน

๐ รู้สึกอย่างไรบ้างที่ละครเรื่อง หัวใจศิลา มีกระแสตอบรับจากผู้ชมดีมากๆ
บี้ : ก็รู้สึกปลื้มมากครับที่แฟนละครชื่นชอบเรื่องนี้กัน เวลาผมไปไหนมาไหนก็มีแต่คนเรียก ศิลา ตลอด แล้วก็ยังชมว่าแสดงดีขึ้นกว่าเก่ามาก ก็ขอขอบคุณแฟนละครด้วยที่คอยให้กำลังใจกันเสมอมาครับ
ฟาง : ฟางก็เหมือนกันค่ะ เจอแฟนละครก็จะเดินเข้ามาบอกว่า ชอบฉากที่เล่นคู่กับพี่บี้ และก็ติดตามละครทุกวันเลย อย่างวันก่อนฟางได้ไปเดินประตูน้ำ ก็มีคนเข้ามาทักและบอกว่าละครสนุก น่าสงสารโดนรังแกทุกตอนเลย ก็รู้สึกดีใจมากที่ละครมีกระแสตอบรับดีค่ะ

๐ ช่วงหลังๆ ฉากจูบดูสมจริงมากเลย บี้จูจริงรึเปล่า
บี้ : (หัวเราะ) ส่วนใหญ่ซีนจูบจะเป้นบทที่ศิลาโมโห จึงกระชากมินตราเข้ามาจูบ บางครั้งมุมกล้องไม่สามารถช่วยได้ครับ ผู้กำกับเลยให้จูบจริงเพราะอยากให้ภาพที่ได้ ออกมาได้อารมณ์มากที่สุดครับ

๐ พอเล่นฉากเลิฟซีนด้วยกัน มีแฟนละครลุ้นให้เป้นคู่รักทั้งในและนอกจอมั้ย
บี้ : น้องฟางน่ารักครับ นิสัยดีและเป็นกันเองด้วย ที่สำคัญเล่นละครเก่งมาก คนดูเวลาเจอผมก็ถามถึงนางเอกตลอดว่า ศิลาไม่พามินตรามาด้วยเหรอ อะไรประมาณนี้ครับ ส่วนเรื่องคู่รักนอกจอก็มักจะถูกแซวอยู่บ่อยๆ เหมือนกันครับ แต่ก็ไม่มีอะไรครับ เราสนิทกัน แกล้งกันอำกันได้ตลอดครับ
ฟาง : พี่บี้เค้าจะมีมุขมาเล่นตลอดเวลาค่ะ แล้วก็เล่นกับทุกคนในกองเลย ดีนะฟางว่าทำให้ทุกคนทำงานกับแบบไม่เครียดด้วย เพราะบี้จะสร้างเสียงหัวเราะได้ตลอด ส่วนเรื่องคู่รักนอกจอ ไม่มีจริงๆ ค่ะ เราสนิทสนมกันแบบพี่น้องจริงๆ มากกว่า

๐ ละคร หัวใจศิลา ตอนน้กำลังเข้มข้นทีเดียว ทั้งสองคนพอจะแอบบอกได้มั้ยว่า ตอนจบจะมีเหตุการณ์ให้คนดูลุ้นเหมือนละครเรื่อง รอยอดีตแห่งรัก หรือเปล่า
บี้ : ต้องขออุบไว้ก่อนครับ ถ้าบอกก่อนเดี๋ยวไม่สนุก เอาเป็นว่าให้แฟนๆ ติดตามกันดีกว่า แต่รับรองว่าสนุกแน่นอน
ฟาง : คงบอกได้แค่ว่าช่วงหลังเรื่องราวจะเข้มข้นมากขึ้นเรื่อยๆ แฟนละครที่ติดตามมาตลอดต้องบอกว่าสะใจแน่นอนค่ะ

๐ นอกจากผลงานละครที่น่าติดตามแล้ว เพลงประกอบละครที่บี้ร้องก็มีแฟนเพลงพูดถึงมากไม่แพ้กัน
บี้ : ครับ ผมร้องเพลงไตเติ้ลละครเรื่องนี้ไว้ 2 เพลง ก็คือ เพลงหัวใจของเธอ และ แค่ขอมีเธอครับ
ฟาง : ฟางได้ฟังทั้ง 2 เพลงแล้วค่ะ ส่วนตัวรู้สึกชอบนะคะ รู้สึกว่าพี่บี้ร้องเพราะมากและได้อารมณ์ ฟางฟังแล้วรู้สึกอินไปกับเพลงด้วยค่ะ

๐ เพลง หัวใจของเธอ และ แค่ขอมีเธอ บี้ต้องการที่จะสื่ออะไรในเพลงทั้ง 2 เพลงนี้
บี้ : เพลง หัวใจของเธอ เป็นเพลงที่เน้นเหตุผลครับ ประมาณว่าเรารักผู้หญิงคนนี้นะ แต่เรามีบางอย่างที่ต้องทำ เมื่อเราพร้อมเมื่อไหร่เราจะไปบอกรักเค้า ส่วนแค่ขอมีเธอ จะเป็นเพลงที่เน้นอารมณ์เศร้า เหงา คิดถึงแต่คนรักที่ต้องแยกจากกันไป

๐ อัลบั้มนี้มีเพลงอะไรบ้าง
บี้ : มีเพลงที่บี้ร้องอีก 2 เพลง เป็นเพลง cover คือเพลง กล่อม เป็นเพลงเก่าของพี่ฟลุค เกริกพล ร้องไว้ประกอบละครเรื่อง วิมานเมือง ส่วนอีกเพลงเป็นเพลงเก่าของพี่มาช่า กับเพลงเจ้าของฉันคือเธอครับ ทั้ง 2 เพลงนี้ บี้เลือกเองด้วย พอนำมาทำใหม่ก็ชอบ เพราะว่าได้นำเพลงเก่ามาทำใหม่ในแบบสไตล์ของเรา นอกจากนี้ยังมีเพลงคนใจร้าย ของพิม ซาซ่า จากละครเรื่องอุบัติเหตุหัวใจ เพลง ผู้กองเจ้าเสน่ห์ของพี่มอส และเพลงของพี่ก้องเรื่อง ละอองดาวด้วย อ้อ ยังมีเพลงประกอบละครเรื่อง ทะเลริษยาและแสงสูรย์อีกด้วยครับ

๐ อัลบั้ม เพลงประกอบละคร หัวใจศิลา แอบมี CD PACk พิเศษด้วย บี้บอกหน่อยว่าพิเศษอย่างไร
บี้ : เป็น CD PACK คู่ครับ คือ แผ่นแรกจะเป็น CD เพลงทั้งหมด 10 เพลง ส่วนที่พิเศษเลย อยู่ที่แผ่น VCD ครับ เพราะว่าแฟนๆ จะได้ตามติดบี้ไปในกองถ่ายละครหัวใจศิลาใน 1 วันเต็มครับ แถมยังมีเบื้องหลังกองถ่ายมิวสิควิดีโอคาราโอเกะเพลงประกอบละครเรื่องนี้ด้วย พิเศษกว่านั้นอีกครับ เรายังมีเอ็มวีเพลง หัวใจของเธอ ให้ชมกันแบบเต็มๆ เลยด้วย ยังไงแฟนละครและแฟนเพลง อย่างลืมเป็นเจ้าของกันนะครับ วางแผง 10 กรกฎาคม ทั้ง CD และ PACK พิเศษ ส่วน VCD วางแผงวันที่ 17 กรกฎาคมครับ
ฟาง : ฝากติดตามผลงานละครเรื่อง หัวใจศิลา ด้วยนะคะ ทุกวันจันทร์ถึงวันศุกร์ หลังข่าวช่อง 5 ค่ะ

แหม!! ถึงแม้ว่า บี้ จะมีงานรัดตัวซะขนาดนี้ แต่ผลงานทุกชิ้นที่ออกมาก็มีคุณภาพเต็มเปี่ยม แฟนเพลงและแฟนละครของบี้และน้องฟาง ก็อย่าลืมให้กำลังใจกันด้วยนะจ๊ะ...

Credit: ZubZip.com
newbiw
วันนี้กำลังสนุกเชียว ไม่พลาด
iammini
เสียดายใกล้จบซะแระ
banjy
emotion_073.gif พวกมันคิดจะทำอะไรอีกเนี่ย ร้ายไม่เลิกเลย ebugs16.gif emotion_034.gif
ขอบคุณรูปด้วยนะคะ ขอสูบน้า อิอิ h1.gif
yoongmee
หู้ยยยยย กำลังมันส์เลยอ่อค่ะ ชอบเรื่องนี้มากกกกก555 emotion_028.gif

user posted imageuser posted image
user posted imageuser posted image
cap by yoongmee @ popcornfor2
ferncoro
โหยย
ยังเลวไม่เลิกอีกหรอ emotion_061.gif
แต่ก็ทำให้มินตรากะพี่ต่อเข้าใจกันมากขึ้น emotion_045.gif
อยากให้ถึงพรุ่งนี้เร็วๆจังเลย emotion_087.gif
ferncoro

เห็นมะละมินตราพี่ต่อของเธอ...
ทุ่มเทแค่ไหน ebugs31.gif
ferncoro
^
^
^
^

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ
ถ้าน้าเแหม่มสู้ก็คงสะใจกว่านี้
แต่มันก็ต้องมีคนดีจริงๆบ้างสิเน๊อะ
ร้ายทั้งเรื่อง
เดี๋ยวไม่รู้ฝ่ายไหนดีฝ่ายไหนเลว emotion_068.gif
jiranan_04
พี่ขออนุญาตลบเพลงนะคะ เนื่องจากเป้นไฟล์ลิขสิทธิ์ค่ะ

อุดหนุนแผ่นไทยกันดีกว่าค่ะ.. ร้อยกว่าๆ เอง ebugs16.gif

Moderator
club3
นางเอกจะแงป่ะคะ ?

เพื่อนบอกว่า หนังสือเรื่องย่อ 3 ฉบับไม่เหมือนกันเลย แท้ง ไม่แท้ง ไม่ท้อง งง ? หุหุ

เรื่องนี้หนุกมากมาย ><
ferncoro
ได้เลยค่ะคุณ jiranan_04 emotion_045.gif
อิอิ
เราอ่านเรื่องอสูรเริงไฟต้นฉบับ
นางเอกแท้งค่ะ
แต่ในเรื่องหัวศิลาไม่รู้ว่าจะแท้งรึเปล่านะคะ
แต่เค้าคงทำออกมาไม่ทำร้ายน้ำใจคนดูจนเกินไปแน่ๆ
พี่ต่อดันมาตกน้ำหายไปอีก emotion_068.gif
ferncoro
ได้เวลาไปนั่งหน้าจอทีวีละ
อย่าลืมไปดูกันนะคะ emotion_087.gif
สงสารปีใหม่จังเลย

banjy
QUOTE(ferncoro @ Aug 7 2007, 07:18 PM)
ได้เวลาไปนั่งหน้าจอทีวีละ
อย่าลืมไปดูกันนะคะ emotion_087.gif
สงสารปีใหม่จังเลย

*

ebugs31.gif ตายหรอ เศร้าจัง ebugs23.gif
จะมาแระ emotion_045.gif
ferncoro
ปีใหม่คงไม่ตายหรอกค่ะ
จะตายกันทั้งเรื่องรึไงเนี๊ยะ
เย้ๆๆ มินตรายกโทษให้พี่ต่อแล้วว emotion_038.gif
คุณนายสีดายังร้ายไม่เลิก emotion_074.gif
banjy
QUOTE(ferncoro @ Aug 7 2007, 08:31 PM)
ปีใหม่คงไม่ตายหรอกค่ะ
จะตายกันทั้งเรื่องรึไงเนี๊ยะ
เย้ๆๆ มินตรายกโทษให้พี่ต่อแล้วว emotion_038.gif
คุณนายสีดายังร้ายไม่เลิก emotion_074.gif
*

หวัดดีค่า คุณferncoro emotion_087.gif
ช่าย เค้าเข้าใจกันซะที g8.gif
ต้องรอลุ้นพรุ่งนี้ดู ร้ายไม่เลิกหยั่งนี้ ตายไปเถอะ emotion_061.gif emotion_107.gif
Thananya ^^
เกลียด ยัยสีดา ทำเก๊กรวย
ferncoro
^
^
^
เกลี๊ยดเกลียดด้วยคนค่ะ
*~tingtung~*
ไม่นะ ปีใหม่ต้องไม่ตายนะ ebugs23.gif

ชอบปีใหม่ที่สุดในเรื่องเลย น่ารักๆ
ferncoro
หมีฉลาดมากก
เอาของปลอมมา
อิอิ
yoongmee
อ้ายยยย ไมพี่ต่อต้องโดนยิงด้วยอ่า แต่ก้อนะ แทนที่จะหยิบปืนไว้กับตัว

คนชั่วตายง่ายจัง ที่คนดีนี่โค๊ดทรมาน

หมีก้อไม่น่าตายเลยอ่อ i7.gif
ferncoro
หมีตายไมอ่าาาา ebugs31.gif
พี่ต่อดันมาตกน้ำซะอีก
โดนยิงท้ายทอยด้วย
ช่อง 5 คงไม่ใจร้ายน้าาา ebugs23.gif
banjy
QUOTE(*~tingtung~* @ Aug 8 2007, 09:52 AM)
ไม่นะ  ปีใหม่ต้องไม่ตายนะ  ebugs23.gif

ชอบปีใหม่ที่สุดในเรื่องเลย  น่ารักๆ
*

ใช่ๆ ปีใหม่เล่นเรื่องนี้น่ารักอ่ะ h7.gif
ตายไม่อ่า ebugs31.gif เล่นซะน้ำตาท่วมจอเลย ebugs23.gif ebugs23.gif

พรุ่งนี้จะเป็นไงน้า emotion_073.gif
bluerabbit
พระเอกจะตายมั้ยนะ ลุ้นๆ
yoongmee
อ้ายยยเราก้อชอบปีใหม่คร้า ปีใหม่เล่นเรื่องนี้น่ารักมากจริงๆอ่า

อ้อ เราชื่อเฟิร์นนะค่ะ ช่อง5เอาอีกแล้วอ่ะขอให้แฮปปี้น้า

ช่ายย พรุ่งนี้โดนยิงอ่า ศิลาน่าจะเอาปืนพกมาด้วยอ่ะ เอะใจแต่แรกแล้ว

ว่าไม่สีดามา ก้อ อิตาเอฟื้นมาหยิบปืน เฮ้ออออ emotion_064.gif
ferncoro
^
^
ชื่อเฟิร์นด้วยค่ะ
ได้เมาส์รื่องนี้อีกไม่นานแล้วว
จบเร็วจังง ebugs31.gif
พรุ่งนี้ขอฉากสวีทพี่ต่อกะมินเยอะๆนะคะ emotion_045.gif
(คิดว่าพี่ต่อไม่น่าจะตาย) emotion_074.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.