Help - Search - Member List - Calendar
Full Version: @~~~ รวมเกมของ mssopit ~~~@ รวมเกมที่เราช้อบชอบ
Popcornfor2's Community > ENTERTAINMENT SECTION > Games (เกม) > เกม Offline
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13
mssopit
user posted image

กระทู้นี้รวมเกมต่างๆที่เอื้องอัพโหลดไว้ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเล่นด้วยกัน emotion_084.gif ฝากด้วยนะจ๊ะ
ถ้าอัพเกมใหม่ๆเมื่อไหร่จะมาเพิ่มในรายการให้จ้า emotion_045.gif
เกมไหนโหลดไม่ได้ก็โพสบอกไว้หรือ pm มาบอกได้ และสามารถแสดงความคิดเห็นในกระทู้ได้นะคะ

Bikini Beach Party – ไปเล่นบนชายหาดกัน
Bombermania - วางกับระเบิดหุ่นยนต์ 3 มิติ เอาใจคนชอบ Bomberman
Bull Run Fever – งานแข่งวิ่งหนีวัวกระทิงที่สเปน ตลกดีค่ะ
Chicken Attack - แม่ไก่มหาประลัยจะไม่ยอมให้ใครมาแตะต้องลูกๆของเธอ
Crazy Moles - ช่วยเบ็คกี้กำจัดตัวตุ่นกันค่ะ
Dancing With The Stars - เต้นกับดารานักเต้นฮอลลีหวูด
Elf Bowling 7 1/7 :: The Last Insult - โบวลิ่งแบบฮาๆ ต้อนรับคริสมาสต์ค่ะ ขำดีนะ
Fairy Jewels 2 - ช่วยพวกนางฟ้าที่ถูกขังค่ะ สีสวยน่าเล่นเน้อ
Fairy Treasure - เกม adventure ภาพสวยน่าเล่นมากๆ จากค่าย iWin
Fate Stay Night Racing – เกมอนิเมะวิ่งแข่งวิบากไปสู่เส้นชัยให้ได้ที่หนึ่ง
Feelers - เกม shooting ยิงกระจาย แต่ไม่โหดร้ายเลือกสาดนะ น่ารักมากๆๆๆๆ ตะหากล่ะ
Feyruna Fairy Forest - เกมนางฟ้า่น่ารักๆแนว Feeding Frenzy เล่นง่ายแค่ลากเม้าส์ไปมา
Fly Chaser v 1.0 Retail - เกมกบไฮเปอร์กินแมลงวัน ภาพน่ารักดีค่ะ
Funky Pythons - งูกินหางจ้ะ
Ice Land 2 - ไปลุ้นคุณเพนกวินจับปลาไปฝากภรรยากันค่ะ
Insaniquarium Deluxe – เลี้ยงปลาเก็บตังค์ซื้ออาวุธสู้เอเลี่ยน
Lambs of Dreams - ช่วยนางฟ้าตามหาความฝัน
Kiss Me - จับคู่สัตว์ค่ะ น่ารักมากๆ
Magic Pets - ไล่จับสัตว์เลี้ยงกลับสู่อาณาจักรแม่มด เกมเล็กๆแต่น่ารักมากมาย
Moorhuhn :: Pirates - ยิงไก่กระจาย!!! คลายเครียดดีนะ ภาพสวยด้วยค่ะ
Santa's Super Friends - เกมแนว Teddy Factory ค่ะ แต่เป็นเวอร์ชั่นคริสต์มาส น่ารักๆ
Ten Pin Championship Bowling™ Pro - โยนโบว์ลโดยไม่ต้องถือลูกโบว์ลิ่งหนักๆกันดีกว่า
The Great Tree - นางฟ้าน่ารักอีกแล้วค่ะ เกมอาร์เขดใหม่จาก Reflexive ภาพสวยมั่กๆ
Twinkle Toes Skating – เล่นสเก๊ตน้ำแข็ง
Virtual Marbles - ดีดลูกแก้วเสมือนจริงจ้า
Wik & the Fable of Souls - เป็นเกมที่แปลก แต่สนุกดีค่ะ คล้ายๆ The Great Tree

Alex Gordon - คุณเหมียวผจญภัย สนุกไม่แพ้ Super Cow
Arabella The Fairy - ช่วยอราเบลล่าปล่อยพี่น้องของเธอจากเขาวงกต สนุกค่ะ!
Avatar: Path Of Zuko – เกมผจญภัยแนวคล้ายๆ Aveyond
Dino and Aliens - ช่วยไดโนกำจัดเอเลี่ยน ภาพ 3 มิติสวยมาก
Jumping Squirrel - เกมเก็บของ 3 มิติบนที่แคบๆสูงๆ กราฟฟิคสวยๆจ้า (เล่นไปเล่นมาก็หวาดเสียวพิลึกดีค่ะ)
Lost in the City : Neverbeen City - ช่วยชายที่ถูกมอมยาหาทางออกจากเมืองร้าง
Pekka Kana 2 - ช่วยพ่อไก่พิทักษ์ฟาร์มกัน Pinocchio - ใครไม่รู้จักพิน็อคคิโอก็เกินไปละงานนี้ เกมแนว Super Cow สำหรับเด็กค่ะ
Pizza Panic - ส่งพิซซ่าใครว่าน่าเบื่อ???? มาลองเป็นเด็กส่งพิซซ่ากันสักวันดีกว่า
Plant This! – ปลูกดอกไม้ให้เป็นวงกต
Rainbow Islands :: Candyland - ผจญภัยไปกับแม็กซ์และมาญ่าห์ในดินแดนแห่งลูกกวาด น่ารัก!
Santa Claus 2 :: In Trouble Again! - ตามซานต้าไปเก็บของขวัญให้ทันแจกคริสต์มาส น่ารักมากค่ะ
Snowy :: Space Trip - ตามพี่หมีสโนวี่พาเพื่อนๆต่างดาวกลับขึ้นยานอวกาศ
Super Mario Forever 2.0 - เกมแก่ๆ ไม่แก่ก็เล่นได้ิจ้า (มีหลายเวอร์ชั่นมาก ไว้จะมาอัพให้สำหรับแฟนพันธุ์แท้นะคะ)
Super Granny :: Winter Wonderland - ช่วยคุณย่าตามหาเจ้าเหมียวน้อยกันนะ จะได้ไปเล่นสกีกันซะที
The Hauntings of Mystery Manor - ไขปริศนาและปลดปล่อยเหล่าวิญญาณในบ้านหลังนั้น
The Princess Bride Game - การผจญภัยของเจ้าหญิงบัตเตอร์คัพ หลากหลายแนวใจเกมเดียว

Alice's Magical Mahjong - เกมไพ่นกกระจอกสวยที่สุดที่เคยเล่นมา (สลับกับเกมหาของ)
Mahjong Fortuna II - เกมไพ่นกกระจอกสวยๆอีกเกม
Monopoly :: SpongeBob SquarePants™ Edition - เกมเศรษฐีกระดาน ภาคสปอนจ์บ๊อบค่ะ เกมนี้ชนะรางวัลด้วย
Saints & Sinners Bingo - บิงโกจ้า
Skip-Bo: Castaway Caper – เกมไพ่ เล่นไม่เป็นแต่มีคนขอมาง่ะ

Airport Mania - จัดการจราจรในสนามบินจ้า หนุกดีๆ
Alice Greenfingers 2 – ปลูกผักขายค่ะ
Anna’s Ice Cream – ขายไอติมบนเกาะ
Baby Blimp - โรงงานผลิตเบบี๋ น่ารักดีค่ะ จาก Youda
Be Rich! – เป็นเจ้าสัวบ้านจัดสรรกันค่ะ
Bloom Busters (พาส: mssopitja) - เกมโปรดเกมแรกแห่งปี 2008 เลยค่ะ ทำสวน เลี้ยงสัตว์ สนุกมากๆ
Burger Island 2: The Missing Ingredient – ขายเบอร์เกอร์กับสาวชาวเกาะ
Cake Mania 3 – เกมขายเค้กยอดฮิตภาค 3
Cake Shop – ร้านขายเค้กอีกแบบหนึ่ง ภาพสวยค่ะ
Carrie the Caregiver 3 : Camp Funshine - เกมพี่เลี้ยงเด็กที่น่าเอ็นดูมากๆ ภาค 3 แล้ว
Cooking Academy - เกมทำอาหารที่ค่อนข้างเหมือนจริงทีเดียวค่ะ
Crazy Burger - ขายเบอร์เกอร์ แนว dash รุ่นบุกเบิก ภาพสวยดีค่ะ
Cuddly Pets Shelters - เปิดบ้านเลี้ยงหมาแมวถูกทิ้งจ้า
Dairy Dash™ - Back to Basics - เกมตระกูล dash อีกเกมจาก Playfirst คราวนี้เป็นกิจการฟาร์มโคนมค่ะ
Dairy Queen Tycoon – เป็นสาวแดรี่ควีนจ้า
Daycare Nightmare: Mini Monsters – เป็นพี่เลี้ยงเบบี๋ปีศาจมั้ย
Delicious Emily’s Tea Garden - การกลับมาอีกครั้งของเอมิลี่เจ้าของร้านคอฟฟี่ชอป
Diner Dash: Flo Through Time – ตระเวณเสิร์ฟอาหารในยุคต่างๆจ้า
Diner Dash™ - Hometown Hero™ Gourmet Edition(psswd: mssopit) – เสิร์ฟอาหารสุดฮิต
Diner Dash - Seasonal Snack Pack – โฟลกับคุณย่าในกิจการร้านใหม่ๆที่ขยายออกมาจาก Hometown Hero
Dirty Dancing - เกมในดวงใจของเราเองค่ะ สร้างจากภาพยนตร์ดังในอดีต Dirty Dancing
Doggie Dash™ - เกม dash อีกแล้ว ในร้านสปาสัตว์เลี้ยงค่ะ หนึ่งในตระกูล dash ของ Playfirst
Eye For Design – แอบเป็นมัณฑนากรแต่งบ้านกันบ้าง
Family Flights – เป็นแอร์โฮสเตสกันจ้ะ
Farm Craft – ปลูกผักขายจ้า
Farm Frenzy - เปิดฟาร์มเลี้ยงสัตว์หาเงินมาขยายกิจการฟาร์มดีกว่า
Farm Frenzy 2 - ภาคสองต่อจากอันบนจ้าาา
Farm Mania - ช่วยคุณตาปรับปรุงฟาร์มค่ะ
Fashion Boutique - เกมแฟชั่น dash อีกแล้ว
Fashion Cents - เกมสำหรับสาวๆ ที่่ชอบแต่งตัว mix & match ค่ะ
Fashion Craze - เคยเล่น Paradise Pet Salon มั้ยคะ? เกมนี้ก็ theme เดียวกันแต่เป็นร้านตัดเสื้อผ้าล่ะ!!!
Fashion Fits! - ช่วยแฟรนซี่ขายเสื้อผ้ากันเถอะ เกมแนว Delicious Deluxe น่ารักดีเน้อ
Fashion Rush - เกมร้านตัดเสื้อผ้าแนว dash อีกเกมนึงค่ะ
Fashion Run - ขายเสื้อผ้าอีกเกมค่ะ เกมสวยดี ไฟล์เล็กๆจ้า
Fashion Star - เกมนี้เราเป็นแฟชั่นสไตลิสท์ถ่ายรูปให้นิตยสารจ้า
First Class Flurry - สงครามนางฟ้ากับลูกค้าจอมป่วนบนเครื่องบิน
FishCo. – เลี้ยงปลาสวยงามขายค่ะ
Fitness Dash – เปิดฟิตเนสเพื่อฟิตร่างกายเข้าแข่งขันเกมแข่งกิน!!!
Fitness Frenzy - เป็นครูสอนฟิตเนสกันจ้า
Fix-it-Up: Kate's Adventure – แดชกิจการรถยนต์ครบวงจร
Flash Dating - เกม dash เป็นแม่สื่อจับคู่หนุ่มสาวค่ะ
Floating Kingdom – ไปช่วยกันสร้างอาณาจักรลอยฟ้า
Forest Resort - เกมแนว Diner Dash แต่ตัวละครเป็นสัตว์ป่าน่ารักๆค่ะ
Funky Farm - เปิดฟาร์มเลี้ยงแกะเอาขนไปขาย เลี้ยงหมูด้วยนะ ขุนให้อ้วนกลมเลย!!!
Go-Go Gourmet - ใครชอบทำอาหาร เกมนี้จะทำให้คุณรักการทำอาหารมากขึ้นค่ะ
Go Go Gourmet 2 : Chef of the Year - เกมทำอาหารพร้อมสูตรอาหารที่ปริ้นท์ได้ ภาค 2 จ้า
Helen Gardener - ช่วยเฮเลนทำสวน ปลูกดอกไม้ค่ะ
Hell's Kitchen - เกมทำและเสิร์ฟอาหารแบบสามมิติ สนุกมากค่ะ
Home Sweet Home 2: Kitchens & Baths - ภาคต่อของเกมแต่งบ้านที่ฮิตมากๆ
Hot Dish - เกมทำอาหารใหม่ แนวบริหารเวลาค่ะ
Hot Dish 2: Cross Country Cook-Off – แข่งทำอาหารภาค 2
Ice Cream Mania - ขายไอศครีมสู้ลมร้อนค่า (พาส: mssopitja)
Jane's Realty - ธุรกิจก่อสร้างของคุณนายเจน
Jenny's Fish Shop – เกมเปิดร้านขายสัตว์ทะเลที่น่ารักมากเลย
Kukoo Kitchen – ทำอาหารกับกุ๊กสี่ขาต่างดาว
Lucy’s Expedition - นักโบราณคดีสาวจะพาไปขุดสมบัติค่ะ
Miriel the Magical Merchant - เกมแดชแนวเวทมนตร์ภาพสวยมากค่ะ
Movie Theatre Madness – รับมือกับความวุ่นวายในโรงภาพยนตร์
Mr. Stuff - เกมเร่ขายของสารพัดอย่างตามตึกห้องเช่า สนุกดีค่ะ เด็กเล่นได้
Mystic Inn – เกมแดชในโรงเตี๊ยมแม่มด สนุกมากเลย
Operation Mania – เล่นเป็นหมอผ่าตัดในโรงพยาบาล
Pageant Princess - ประกวดสาวงามกันค่ะ
Papa's Pizzeria - เกมแฟลชทำพิซซ่า น่ารักดีเค่อะ
Parking Dash™ - บริการจอดรถแบบแดชๆ ของเพื่อนคุณโฟลเ้ค้า
Pet Shop Hop - เปิดร้านขายสัตว์เลี้ยงแข่งกับบริษัทยักษ์ใหญ่
Pet Show Craze – เปิดร้านดูแลสัตว์เลี้ยงแบบครบวงจรจ้า
Photo Mania - เป็นช่างภาพเปิดสตูดิโอกับเอลลี่
Purble Place - ทำเค้กสวยๆกันอีกรอบ สีสวย ภาำำำพก็น่ารักมากๆ
Ranch Rush - ทำฟาร์มแล้วเปิดตลาดฟาร์มค่ะ สนุกมากๆ
Sally's Spa - สนุกสนานกับกิจการใหม่ของแซลลี่
Santa Inc. – ช่วยลุงซานต้าห่อของขวัญให้เด็กๆค่ะ
Sarah's Emergency Hospital - เป็นพยาบาลในห้องฉุกเฉินกันบ้าง
Schoolhouse Shuffle - พาเด็กๆ เข้าห้องเรียนค่ะ น่ารักมากเลย
Shopping Blocks - สร้างร้านขายของค่ะ น่ารักมากๆ
Spa Mania - สาวเจดจะบริหารร้านสปาแข่งกับแซลลี่เจ้าค่ะ
The Great Chocolate Chase™: A Chocolatier® Game - ทำช็อคโกแลตขายกันสดๆ หลากหลายสูตรจ้า
Tom's Hen House - ไปเก็บไข่ไปขาย และไปเล่นเกมไข่ๆ กันเถอะ
Top Chef – แข่งทำอาหารจ้า
Tropical Mania - แดชแบบรีสอร์ทบนหาดทราย
Tropical Swap 2 - ไปขายน้ำผลไม้บนชายหาดกัน
Turbo Subs- ภาคต่อจาก Turbo Pizza ค่ะ มา dash ขายแซนด์วิชกันมั่ง
Vanilla and Chocolate – เปิดร้านไอติมแนว dash ผสม tycoon
Wild West Wendy – สาวคาวบอยเสิร์ฟเครื่องดื่ม
Yummy Drink Factory - ทำเครื่องดื่มสุดอร่อยขายในดินแดนแม่มดจ้า

Agatha Christie :: Peril at End House - เกมหาของแนวสืบสวนสอบสวน จากซีรียส์นิยายดังของคุณป้าอกาธาค่ะ
Ancient Secrets: Quest for the Golden Key – ค้นหาปริศนาของเผ่าเทก้า
Big City Adventure :: Sydney, Australia - ไปท่องเที่ยวซิดนีย์กันทั้งครอบครัวเลยดีกว่า
Blood Ties - เกมหาของแนวผีๆแวมไพร์จากค่ายน้องใหม่ค่ะ
Book of Legends – หนังสือแห่งตำนานของโลก
Can You See What I See? - เกมนี้ภาพสวยแปลกไม่เหมือนใคร
Cate West :: The Vanishing Files - ช่วยตำรวจหาเบาะแสคนร้ายและผู้คนที่หายตัวไป
Dream Day :: First Home - เกมหาของภาึคต่อซีรียส์ Dream Day คราวนี้คู่แต่งงานจะเลือกซื้อบ้านแล้วค่ะ
Dream Day Wedding : Married in Manhattan - สองคู่ชู้ชื่น แต่งงานในแมนฮัตตัน
Enchanted Fairy Friends: Secret of the Fairy Queen– เกมหาของแบบนางฟ้าๆ น่ารักมาก
Fashion Apprentice – เกมหาของแบบแฟชั่นและเสริมสวย
Hawaiian Explorer 2: Lost Island– ตามหาศาสตราจารย์ผู้หายไปในหมู่เกาะเจ้าแห่งฮาวาย
Hide & Secret 2 : Cliffhanger Castle - หาของตามรอยอินเดียน่า โจนส์
House Of Wonders: Kitty Kat Wedding – หาของแบบหมาๆแมวๆจ้ะ
Jetsetter – เป็นผู้จัดการดารามันวุ่นอย่างงี้นี่เอง
Little Shop : Road Trip – ภาค 4 ของซีรียส์เกม Little Shop
Lucky Clover - ไปเล่นซ่อนหากับคุณโนมตัวเล็กกันดีกว่า หาของที่เค้าซ่อนให้เจอเน้อ ภาพสวยน่ารักมากๆ
Lucy Q Deluxe - เกมนักสืบหัวเห็ด หาจุดที่เหมือนในภาพที่ให้มา
Magic Academy - ใครเป็นแฟนเกมหาของแบบ Mysteryville เข้ามาทางนี้เลย
Magic Encyclopedia: First Story– หาของแนวใหม่ สนุกมาก แนว Mortimer Beckett และ Azada
Mortimer Beckett and the Time Paradox – ข้ามเวลาไปหา....???
Mystery Cookbook - หาของในห้องครัวและร้านอาหารสวยๆจ้า
Mystery Case Files : Madame Fate - เกมนักสืบ หาของ hidden objects จาก Bigfish ค่ะ
Mystery Case Files: Return to Ravenhearst – กลับสู่บ้านคอยรักสยองขวัญเรเว่นเฮิร์สท์
Mystery Legends: Sleepy Hollow – ขนลุกกับตำนานผีหัวขาดแห่งสลีปปี้ฮอลโลว์
Neverland – เกมหาของที่เล่นแล้วตื่นเต้นตลอดเวลา
Nick Chase: A Detective Story – เกมนักสืบสนุกมากเลยจ้า
Nightshift Legacy: The Jaguar's Eye™ – ผจญภัยข้ามทวีปหาปริศนาตาเสือ
Samantha Stone and the Roses of Athena – หาวัตถุโบราณ แนว magic encyclopedia
Sherlock Holmes: The Mystery of the Persian Carpet - เกมนักสืบชื่อดังเชอร์ล็อค โฮล์มส์กับปริศนาศพในพรม
Sprill 2 :: The Mystery of the Bermuda Triangle - ไปช่วยมนุษย์ต่างดาวตามหาไข่มุกกันเถอะ
Sunset Studio Deluxe – หาอุปกรณ์ประกอบฉากหนังฮอลลีหวูด
The Broken Clues – หาของแนวสืบสวนอีกเกม
The Clumsys - นั่งไทม์แมชชีนไปหาคุณปู่กัน!!!
The History Channel :: Lost Worlds - จับผิดภาพผสมจิ๊กซอว์จ้า
Three Days: Family Files – พวกสัตว์หายไปไหน?
TraveLogue 360 :: Mystery in London - สุดยอดเกมหาของ 360 ภาค 3 ไปลอนดอนค่ะ
TraveLogue 360 :: Paris - สุดยอดเกมหาของ hidden objects ที่หมุนภาพหาของได้ 360 เสมือนจริง
The Mystery of the Crystal Portal - หาของน่าสนุกอีกเกมค่ะ ภาพสวยมาก
The Wizard’s Pen – เกมหาของแนวใหม่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน
Treasures of the Mystery Island – หาของแก้ปริศนาผจญภัย
Val`Gor - puzzle ใหม่ มีมินิเกมให้เล่นเยอะเลยค่ะ คล้ายๆ Azada มีเกมจับผิดภาพด้วยนะ
Wild West Quest - หาของแนวคาวบอยจ้ะ
Yard Sale Hidden Treasure: Sunnyville - เกมหาของภาพแปลกๆดี
Zeal Magazine – เป็นบ.ก.นิตยสารแฟชั่น

Baby Maker – มาดูซิว่าลูกเราจะหน้าตาแบบไหน
Barbie™ as the Island Princess™ - บาร์บี้ในบทเจ้าหญิงน้อยบนเกาะสวรรค์ค่ะ เกมสวยมากๆเลย
Barbie™ as the Sleeping Beauty - บาร์บี้เป็นเจ้าหญิงนิทราจ้า
Barbie™ Beauty Styler - แต่งตัวตุ๊กตาบาร์บี้ค่ะ
Barbie™ Fashion Show™ - บาร์บี้จะเป็นดีไซเนอร์นำแฟชั่นค่ะ
Barbie™ in The 12 Dancing Princesses - ไปเต้นระบำกับเจ้าหญิงทั้ง 12 กันค่ะ
Barbie™ of Swan Lake : The Enchanted Forest - บาร์บี้ถูกสาปให้เป็นหงษ์ เกมสวยมากค่ะ
Barbie™ Sparkling Ice Show™ - บาร์บี้จะโชว์สเก๊ตน้ำแข็งให้ดูละน๊า
Candyland :: Dora The Explorer Edition - ดอร่าจะพาเพื่อนๆไปงานเลี้ยงค่ะ อยากรู้ว่าระหว่างทางมีอะไรก็ลองเล่นดูจ้า
Diego's Dinosaur Adventure - ดีเอโก้ เพื่อนซี้ของหนูน้อยดอร่าจะพาน้องๆไปตะลุยไดโนเสาร์
Dora's Carnival Adventure - ไปเล่นในสวนสนุกกันนะ เกมเด็กๆน่ารักน่าชัง ผู้ใหญ่ก็เล่นได้ เล่นไม่ยากแต่สนุกมากเลย
Dora The Explorer 7 in 1 - หนูน้อยดอร่ามาชวนเด็กๆเล่นด้วยอีกแล้วค่ะ emotion_028.gif
Hello Kitty!! Cutie World - เกมคุณหนูเหมียวน้อยคิตตี้สุดน่ารักพาเพื่อนๆมาเพียบเลยค่ะ
Hello Kitty :: Dream Carnival - คิตตี้พาเพื่อนๆไปเที่ยวสวนสนุกจ้า เพลงเพราะๆทั้งนั้นเลย
Mission :: Runway (Fashion Diva) - เกมที่เด็กๆ สาวๆที่หลงใหลในการออกแบบเสื้อผ้าจะต้องติดงอมแงม
Miss Chic: Stylish Girls – เล่นแต่งตัว แต่งหน้า ทำผม แต่งบ้าน
My Disney Kitchen - ทำอาหารให้พี่มิกกี้กับพี่มินนี่ สนุกมากๆ
Nick Jr. Bingo - เล่นบิงโกแบบเด็กๆ กัน

7 Wonders: Treasures of Seven
Apple Pie - ดูแลร้านแอ้ปเปิ้ลพายตอนคุณป้าไปเที่ยวค่ะ
Chainz II :: Relinked - ไม่มีอะไรทำก็มาระเบิดโซ่เหล็กหลากสีเล่นกันดีกว่า เพลินดีนะ
Chuzzle Deluxe – พัซเซิลเจ้าตัวขน เล่นกี่ทีก็สนุกเหมือนเดิม
Delightful Gifts - เกม puzzle กล่องของขวัญสีสันสดใส
Emerald Tale - puzzle แปลกๆแต่ก็เล่นไม่ยากค่ะ ภาพสวยๆ เพลงเพราะดี
Fashion Match – เกม puzzle แฟชั่น น่ารักค่ะ
Fruit Lockers 2 : The Enchanting Island - ช่วยอลิซถอนคำสาปผลไม้
Fruit 'n Berry - ผลไม้และเบอร์รี่สีสดๆฉ่ำๆ, puzzle น่ารักๆจาก Pinebrush
Green Valley: Fun on the Farm – ช่วยสามพ่อลูกเก็บผักผลไม้ สนุกมั่กกกกกกก
JeweliX - ทำเครื่องประดับขายค่ะ สนุกดีล่ะ
Mysteries of Horus - เกม puzzle แนวอียิปต์โบราณ เพลงเพราะๆ เสียงเอฟเฟคหนักแน่นดีค่ะ
Pastry Passion - ใครชอบขนมเบเกอรี่ เล่นเกมนี้แล้วจะน้ำลายหก emotion_102.gif
Restaurant Rush - พัซเซิลทำอาหารอีกเกมที่สนุกมากๆ ภาคต่อของ Burger Rush
SpongeBob SquarePants™ :: Bubble Rush! - คุณ Spongebob ต้องไปแย่งขนมพายปูคืนมาจาก Plankton...ไปช่วยกันมั้ย
Steam - ไปขับรถไฟจิ๋วสู้กับหัวขโมยฉกลูกกวาดกับสาวน้อยทิชากัน เกม puzzle น่ารักๆไม่ควรพลาดอีกเกม
Sweetopia - โรงงานลูกกวาดสีจี๊ดจ๊าดมากมาย เกมสีสวยๆจากค่ายยักษ์ใหญ่ Playfirst
Venice - ช่วยกันกู้เมืองเวนิซ อย่าให้น้ำท่วมเมืองนะ เพราะมันสวยและโรแมนติกที่สุดเลย!!!

Azada 2 : Ancient Magic – ภาคต่อของเกมปริศนาลับสมอง สนุกมากค่ะ
Brain Challenge (Portable) - ลับสมองให้คมกันหน่อย
Dream Chronicles™ 2 - ภาคต่อปริศนามนตร์สะกดให้ถูกขังอยู่ในความฝันยอดฮิต ลูกผสมเกมหาของและแก้ปริศนา puzzle
และสำหรับใครที่ไปไหนไม่รอด เรามีคู่มือนำทางให้ละเอียดยิบเลยค่ะ Dream Chronicles™ 2 Walkthrough by Mssopit
Fatal Hearts - ความฝันปริืศนาของคริสติน่า ใครจะช่วยเธอได้บ้าง
Fashion Season - เกม puzzle เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารักๆค่ะ
Ferryman – พายเรือส่งสัตว์ข้ามฝั่ง
Hidden Secrets :: The Nightmare - เกมแก้ปริศนาแปลกใหม่ คล้าย Azada สนุกดีค่ะ
Ice Princess - เจ้าหญิงมารีเบลล์ถูกสาปให้หัวใจกลายเป็นน้ำแข็งค่ะ
In Living Colors! - ใช้จานสีกับพู่กันคืนสีสันสู่ธรรมชาติกัน!
Lemony Snicket's :: A Series of Unfortunate Events - ใครเคยดูหนังเรื่องนี้มาลองเล่นดูค่ะ
Musaic Box - puzzle สนุกตื่นเต้น เกี่ยวกับดนตรี เพลินมากค่ะ
Nanda Island - คุณแพนด้าชื่อแนนด้าจะปลูกเกาะ แต่ฝนตกไม่ถูกที่ ไปช่วยกันรองน้ำฝนรดดอกไม้กันหน่อย
Play Detective : Heart Breakers - เล่นเป็นสายลับไปจับบ้านเล็กกัน!
Puzzle Quest – พัซเซิลแบบแอ๊คชั่น
Restaurant Rush - พัซเซิลขายอาหารนานาชาติ

Are You Smarter Than a 5th Grader? - ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.4
Family Feud :: Dream Home - ตอบคำถาม quiz หาเงินไปแต่งบ้าน

My Tribe – ปลูกเกาะ สนุกมากค่ะ
Coffee Break - ทำยังไงให้คุณอยู่รอดในองค์กร ในเมื่อคุณน่ะเจ้าเล่ห์เอาเปรียบซะไม่มี
Fatworld - เกมแนว stategy น่ารักๆ ส่งเสริมการใช้ชีวิตอย่างสมดุล
Mandragora – ปลูกต้นไม้มหัศจรรย์กันดีกว่า
Virtual Villagers: A New Home - Halloween Edition – หมู่บ้านน้อยบนเกาะอิโซล่า ภาคฮาโลวีนจ้า
Virtual Villagers III : The Secret City - เกมอันโด่งดังแนวปลูกเกาะจากค่าย LDW ค่ะ

Animal Paradise Tycoon - สร้างสวนสัตว์น่ารักๆ กันดีกว่าค่ะ
Carnival Mania – สร้างสวนสนุกให้มีชีวิต
Carwash Tycoon - ดูแลกิจการสปารถยนต์กันค่ะ เล่นง่าย ไฟล์ไม่ใหญ่
Fashionista - บริหารงานนิตยสารแฟชั่นค่ะ
Pet Luv Spa & Resort Tycoon - เปิดรีสอร์ทสำหรับหมาๆแมวๆ
School Tycoon - มาสร้างและบริหารโรงเรียนของเราเองกันเถอะ
My Pet Store - ร้านขายสัตว์เลี้ยงแนวซิมส์ค่ะ

Haiku Journey - เกมคำศัพท์สนุกๆอีกเกมสำหรับคนชอบภาษาอังกฤษ
Letter Lab - สะกดคำให้มากที่สุดด้วยอักษร 9 ตัว สนุกดีค่ะ
Thomas & The Magical Words - เกม scrabble น่ารักๆจ้า

วิธีโกงเงินเกม <---- คลิกเลยจ้ะ g8.gif
รวมเกมแฟลชน่าสนุก และบริการดึงเกมแฟลชจากเว็บ - มีทั้งเกมทำอาหาร เป็นสาวเสริฟ ทำผม แต่งหน้า ทำเล็บ เดทหนุ่ม เลี้ยงเด็ก เลี้ยงสัตว์ ทำฟาร์ม หาทางออกจากห้อง แต่งบ้าน แต่งรถ วาดภาพ ฯลฯ เยอะแยะมากมายเลือกเล่นไม่ถูกเลยล่ะ emotion_028.gif

user posted image user posted image

juniorcool
โอ้วเกมคุณossopitนี่ไม่น้อยเลยนะครับ แหม่แต่ละเกมน่าเล่นทั้งน้านเลย
mssopit
QUOTE(juniorcool @ Oct 12 2007, 08:05 AM)
โอ้วเกมคุณossopitนี่ไม่น้อยเลยนะครับ แหม่แต่ละเกมน่าเล่นทั้งน้านเลย
*

emotion_045.gif ขอบคุณค่ะ juniorcool ชอบเกมไหนลองโหลดไปเล่นดูนะคะ
เล่นแล้วเป็นยังไงมาบอกกันบ้างน๊า h7.gif

ป.ล. มีเกมอีกมากมายที่เพื่อนๆเอามาอัพไว้ให้ อยู่ในหน้าสารบัญนี้ ฝากด้วยนะคะ emotion_006.gif
CODE
http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=41448
satsune
ขอบคุนค่ะ
MintLovely
P Sopit ค่ะ มิ้นต์ขึ้นแท่นแล้ว อิอิ
yeawon
มีกระทู้รวมเกมก็ดีค่ะ จะได้หาง่ายๆ ขอบคุณนะคะ
mssopit
QUOTE(MintLovely @ Oct 12 2007, 04:16 PM)
P Sopit ค่ะ มิ้นต์ขึ้นแท่นแล้ว อิอิ
*

ดีใจด้วยเน้อ h7.gif
mssopit
QUOTE(yeawon @ Oct 12 2007, 04:21 PM)
มีกระทู้รวมเกมก็ดีค่ะ จะได้หาง่ายๆ ขอบคุณนะคะ
*

ยินดีเสมอจ้ะ emotion_045.gif
khunnoople
ขอบคุณนะคะ ที่หาเกมส์น่ารักๆมาให้เล่น emotion_084.gif
HypeR-rHinoCeroS
น่าเล่นทุกเกมเลยนะเนี่ยะ ไม่เล่นไม่ได้แว้วววววววววววววววววววววววววว
โหลดเกมไหนก่อนดีเนี่ยะ h1.gif
ppb2
thx kaaaa MsSopit
juniorcool
โฮะๆๆ กำลังดูดsweetopiaอยู่ครับ ตื่นเต้นๆ
งิงิ
mssopit
QUOTE(juniorcool @ Oct 13 2007, 01:30 PM)
โฮะๆๆ กำลังดูดsweetopiaอยู่ครับ ตื่นเต้นๆ
งิงิ
*

เล่นถึงไหนแล้วอะคะ g6.gif
C@TZME
มาโหลดอีกแล้วค่ะ
หนุกมากเลย ขอบคุณนะคะ
mssopit
QUOTE(C@TZME @ Oct 15 2007, 11:23 AM)
มาโหลดอีกแล้วค่ะ
หนุกมากเลย ขอบคุณนะคะ
*

ตามสบายจ้า ดีใจที่ชอบค่ะ เร็วๆนี้จะเอาเกมสนุกๆมาอัพให้อีก อย่าลืมแวะมาดูเน้อ emotion_084.gif
mintlovely2
รวมเกมพี่เอื้องไฮโซมากมาย อร๊ายๆๆ
Mam_Jpn
ขอบคุนมากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
mssopit
QUOTE(mintlovely2 @ Oct 17 2007, 12:41 AM)
รวมเกมพี่เอื้องไฮโซมากมาย อร๊ายๆๆ
*

ชมกันเกินไปแล้วหนูมิ้นต์ emotion_045.gif
เดี๋ยวพี่ได้ใจไม่รู้นะ g6.gif
mssopit
QUOTE(Mam_Jpn @ Oct 17 2007, 08:30 AM)
ขอบคุนมากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
*

ขอบคุณมากเลยค่ะ แบบนี้มีกำลังใจขี้นเยอะเลย emotion_084.gif
เหล็กกล้า
ขอบคุณมากค่ะ มีเกมเด็กตรึมเลย
chankawaii
น่าเล่นดีค่ะ h7.gif
TEDDY_BEAR
ขอmario นะคะ
kingkong♂
โอวจอร์ดมันยอดมาก
I'm FAT
ขอบคุณนะค่ะ เกมน่าเล่นทั้งนั้นเลยอ่ะ
sompol
ขอบคุณครับกำลังหาเกมน่ารักๆให้ลูกเล่นอยู่พอดี
chompoomameaw
Thanks a lot na ka ^___^
honez
ชอบๆๆๆค่ะ เกมสนุกมากมาย
donuts09
คุนนี้หมั่นอัพเกมส์จังเลยครับต้องขอยกนิ้วให้ในถานะคนอัพเกมส์ด้วยกันครับemotion_045.gif
mssopit
QUOTE(donuts09 @ Nov 3 2007, 02:55 PM)
คุนนี้หมั่นอัพเกมส์จังเลยครับต้องขอยกนิ้วให้ในถานะคนอัพเกมส์ด้วยกันครับemotion_045.gif
*

ขอบคุณจ้า โดนัท มันว่างก็เลยไม่อยากอยู่เฉยๆอะจ้า h1.gif
onogung
thx ka มาดูดdinnerdashล่าสุดไปแล้ว
atommy
ขอบคุณมากนะคะสำหรับเกมส์ดีๆที่คนใจดีเอามาฝากกัน
mrsillyman
ขอบคุงงับ h8.gif
CyberTao
น่าเล่นมากมาย ขอบคุณคร๊าบ
vikran
mspdelightfulgifts.rar

แตกไฟล์แล้วจะมีช่องให้ใส่ Password จะต้องพิมพ์ว่าอะไรคะ บอกหน่อย ขอบคุณคะ

mssopit
QUOTE(vikran @ Nov 7 2007, 03:13 PM)
mspdelightfulgifts.rar

แตกไฟล์แล้วจะมีช่องให้ใส่ Password จะต้องพิมพ์ว่าอะไรคะ บอกหน่อย ขอบคุณคะ
*

พาสคือ mssopit ค่ะ
พาสเวิร์ดของทุกเกมจะมีอยู่ด้านล่างลิ้งค์โหลดค่ะ (บางเกม พาสเวิร์ดอาจจะใส่สีลวงตาหน่อย สังเกตดีๆค่ะ)
ตามรูปนะคะ

STEVIE_JANE
กิ้กกกกกกกกกกกส์ เกมส์เพียบเลย ขอบคุณมากๆเลยจ้าคุณเอื้อง

แค่เล่นเฉพาะเกมส์ที่แนะนำก้อเล่นกันตาถลนไปข้างแล้ว โฮะๆๆๆๆๆ emotion_084.gif
tuangberry
เกมเยอะมากๆๆๆๆ ขอจิ้มไปเล่นบ้างนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
wunsen
ขอบคุณมากค่ะ เกมส์น่าเล่นทั้งนั้นเลย
DOT ONE
คนรวบรวมเกมมาเก่งๆมากขอใจนะdot oneสู้ๆ
mssopit
QUOTE(DOT ONE @ Nov 9 2007, 10:45 AM)
คนรวบรวมเกมมาเก่งๆมากขอใจนะdot oneสู้ๆ
*

ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ น่ารักกันทุกคนเลย
เวลาโหลดเกมของใครก็ช่วยโพสเป็นกำลังใจให้คนนั้นด้วยนะคะ emotion_084.gif
br_she
ebugs23.gif ง่า........มาดูด dinner dash ไปอ่า แต่ก้อ ใส่พาสตรงไหนหรอ
โหลดเสดเระแต่เล่นม่ายด้ายจ้า ช่วยทีน้า
mssopit
QUOTE(br_she @ Nov 10 2007, 06:37 PM)
ebugs23.gif ง่า........มาดูด dinner dash ไปอ่า แต่ก้อ ใส่พาสตรงไหนหรอ
โหลดเสดเระแต่เล่นม่ายด้ายจ้า ช่วยทีน้า
*

ลงเกมรึยังคะ มันจะให้ใส่พาสตอน install อะค่ะ พาสเวิร์ดก็ให้แล้วข้างบนนี่คะ ตรงวงเล็บท้ายชื่อเกม ในรายการน่ะค่ะ
GREENBE
อ่า ขอบคุณค่ะ
เกมน่ารัก ๕ ๕
หลังจากเล่นเกมสยองไปแล้วมากมุยย

^__________^
Makiple
เยอะจริงๆ ขอบค่ะเกมแนวๆ พวกนี้ ขอบคุณมากมายเลยนะจ๊ะ emotion_010.gif
mama2323
คุณพี่นี่ช่างใจดีเสียนี่กระไร ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้งับ
champ125
ขอบคุณมกาครับ
wishdrawal
ขอบคุณมาก
kyo001
ขอบคุณมากๆ เลยค่า emotion_084.gif
anaov
ขอบคุณมากเลย เพราะเล่นแล้วสนุก เล่นกะลูกสนุกดีคะ emotion_093.gif
cathome
many thanks
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.