Help - Search - Member List - Calendar
Full Version: ◄→♥♥♥น้องแพท - อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา♥♥♥→◄
Popcornfor2's Community > STAR GROUP > Thai Star Fanclub
pat_na
user posted image

ชื่อ - นามสกุล - อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา
(English) - Ungsumalynn Sirapatsakmetha (Pattie)
วันเกิด - 13 กรกฎาคม 2534
โรงเรียน - ม.4 CIJ (Convent of the Infant Jesus)
พี่น้อง - 4 คน เป็นคนที่ 4
สีที่ชอบ - สีรุ้ง 55 (ชอบหลายสี แล้วแต่เวลา)
อาหารที่ชอบ - สปาเก็ตตี้
สัตว์ที่ชอบ - สุนัข
ดาราที่ชอบ - ศรีริต้า เจนเซ่น
นักร้องที่ชอบ - Hilary Duff
เพลงที่ชอบ - อย่างน้อย ของ Big Ass (ความหมายดี)
อุปนิสัย - เป็นคนง่ายๆ เข้ากับคนง่าย แต่ไม่ค่อยพูด ขำอย่างเดียว บ๊องๆ(พี่สาวบอก)
คติประจำใจ - ทำทุกวินาทีให้มีค่า
ความสามารถพิเศษ - เต้น แบดมินตัน ว่ายน้ำ แกะสลัก (ชอบงานจิตรกรรม)
งานอดิเรก - ดูหนัง เล่นกีฬา ฟังเพลง shopping ใช้เวลากับครอบครัว
กีฬาโปรด - แบดมินตัน

~~ตารางงาน~~

^^ข่าวอัพเดท^^
pat_na
รูปของน้องแพทรวมๆครับ อิอิ(^_^)

pat_na
น้องแพทน่ารักจริงๆเลย emotion_087.gif

pat_na
ยังมีต่อครับ...

Puyna
ดีๆๆๆขออยู่ด้วยคนนะชอบๆๆน่ารักดีค่ะ
lovemike
น่ารักอ้ะ

เวลายิ้มเหมือนสายป่านเลย
Puyna
ดีจ้า..อิอิ

pat_na
QUOTE(Puyna @ Mar 24 2008, 12:13 PM)
ดีจ้า..อิอิ

*

ดีครับผมยินดีต้อนรับนะครับ
pat_na
emotion_093.gif emotion_093.gif

pat_na
ต่อๆๆ...

pat_na
~~~ตารางงาน~~~

วันที่ 25 มีนาคม 2008

Concert "Hotwave Show Pow" at Central World

มามันส์แบบพิเศษสุดที่เดียว!!! กับคอนเสิร์ต SOUNDTRACK ภาพยนตร์เรื่อง “ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น”

พบกับ BIG ASS เจ้าของเพลง “อย่างน้อย” มาพร้อมกับวง SCRUBB / PARADOX / Lady Killer
และนักแสดง เช่น โฟกัส/ แน็ค/ ไมเคิล / แพท / เต๋อ..

อังคารที่ 25 มีนาคม 4 โมงเย็น Central World ห้ามพลาดเด็ดขาด

http://www.hotwave.fm/master/showpow_04.html

------------------------------------------------------------------------------

วันที่ 26 มีนาคม 2008

รับบทรักผู้หญิงคนเดียวกันในหนัง “ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น” แต่แว่วว่า 2 หนุ่มน้อย ไมเคิล กับ แน็ค ดันอินบทแข่งกันขายขนมจีบ หนูแพ็ตตี้ ขึ้นมาจริงๆ ซะงั้น จะข่าวชัวร์หรือมั่วนิ่ม ? ต้องฟังทั้งแก๊งมาเคลียร์ใน “3 หนุ่ม 3 มุม Tonight” คืนวันพุธที่ 26 มีนาคมนี้ เวลา 22.20 น. ทางช่อง 5

http://www.exact.co.th/2008/03/21/exact/1622/

------------------------------------------------------------------------------

วันที่ 28 มีนาคม 2008

Meet & Greet AIS ตอนกลางคืน ยังไม่ทราบสถานที่

-------------------------------------------------------------------------------

วันที่ 29 มีนาคม 2008

ไป Major อยุธยา

เวลา 12.00 น. ที่เมเจอร์ อยุธยา

ที่มา : http://www.majorcineplex.com/majorcineplex...ndex.php?ID=165

-------------------------------------------------------------------------------

วันที่ 30 มีนาคม 2008

Walk Rally with SF at Central World

ขอบคุณตารางงานและข่าวจาก pattieworld

pat_na
^^^ข่าวอัพเดท^^^

สัมภาษณ์ 'น้องแพท' ใน 'insidedara'

"แพท อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา" สาวเนื้อหอม…หัวใจว้าวุ่น
เขียนโดย อินไซด์ดารา เมื่อวันที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2551

แพท อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา สาวน้อยวัยใส ที่ประเดิมงานชิ้นแรกในวงการบันเทิงด้วยบท "นานา" สาวเนื้อหอมในภาพยนตร์รักโรแมนติกเรื่อง "ปิดเทอมใหญ่…หัวใจว้าวุ่น"

แนะนำตัวนิดนึง
สวัสดีค่ะ แพท อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา อายุ 16 ปี เรียนอยู่ชั้นม.4 โรงเรียน Convent of the Infant Jesus ค่ะ

ผลงานที่ผ่านมาหละ
ยังไม่มีค่ะ ประเดิมเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกเลยค่ะ

มาเล่นภาพยนตร์เรื่องนี้ได้อย่างไร
หนูมาเรียนพิเศษตามปกติ แล้วอยู่ๆ ก็มีโมเดลลิ่งเข้ามาติดต่อ หนูก็งงๆ ว่าใคร? ก็ให้เบอร์พี่สาวไป ไม่กล้าให้เบอร์ตัวเอง แล้วอีกสักระยะ เค้าก็โทรมาทางพี่สาว ขอให้ไปแคสหนังเรื่องนี้หน่อยได้ไหม? ก็โอเค ไปก็ไป ก็เริ่มจากตรงนี้นะคะ ได้มาแคสหนัง แล้วก็ได้มาเล่นหนังเรื่องนี้ค่ะ

พูดถึงคาแร็คเตอร์ในเรื่องนิดนึง
ในเรื่องรับบทเป็นนานาค่ะ นานาจะเป็นเด็กร่าเริง สดใส เฟรนด์ลี่ และฉลาด รู้จักการวางตัวค่ะ

เป็นสาวเนื้อหอมด้วย
ใช่ค่ะ ก็จะรู้สึกวุ่นวายนิดนึง คนนู้นก็เข้ามา คนนี้ก็เข้ามา คือ ในเรื่อง นานาได้กลับไปที่เชียงใหม่ แล้วเจอพุ (แน็ค ชาลี ไตรรัตน์) กับไม้ (ไมเคิล ศิรชัช เจียรถาวร) ซึ่งเป็นเพื่อนที่เรียนด้วยกันสมัยอนุบาล สองคนนั้นได้กลายมาเป็นเพื่อนสนิทกัน แล้วเข้ามาจีบเราค่ะ

แล้วในชีวิตจริงหละ
ไม่เป็นค่ะ (หัวเราะ) คือ ก็มีแค่เข้ามาจีบบ้าง แต่ไม่ถึงกับเข้ามาจีบพร้อมกัน 2 คน แถมเป็นเพื่อนกันเหมือนอย่างในหนังค่ะ

มองความรักอย่างไรบ้าง
สำหรับแพทตอนนี้ก็ไม่ใช่ว่าเราต้องมีความรักนะ ตอนนี้ก็เรียนอยู่ม.4 เอง เลยยังไม่ได้จริงกับเรื่องนี้สักเท่าไหร่ ถ้าเกิดมีใครเข้ามาก็คุยนะ แต่คุยเป็นเพื่อนกันมากกว่าค่ะ

ยังเด็กเกินไหมไปสำหรับเรื่องความรัก
หนูว่าไม่นะ หนูคิดว่าอาจจะส่วนนึงที่ช่วยเติมเต็มให้ชีวิตสดชื่นขึ้นได้มากกว่าค่ะ

มีสเป็ค หรือเปล่า
ก็น่าจะเป็นผู้ชายที่เป็นสุภาพบุรุษ และเทคแคร์ ดูแลเราได้ค่ะ

เป็นภาพยนตร์เรื่องแรกเลย รู้สึกอย่างไรบ้าง
รู้สึกดีใจที่ได้มาเป็นส่วนหนี่งของภาพยนตร์เรื่องนี้ เพราะไม่ใช่ว่าจะเจอโอกาสแบบนี้กับทุกคน ก็รู้สึกดีใจมากค่ะ

กดดันไหม
ตอนแรกก็กดดันพอสมควร เพราะทุกคนเคยทำมาก่อนแล้ว เคยผ่านนู่นผ่านนี่กันมาแล้ว แต่ของหนู คือ ใหม่ แบบว่าเพิ่งเข้ามาเลย ก็รู้สึกกดดันนิดนึง กลัวทำให้พี่เค้า เอ้ย เป็นตัวถ่วง หรือเปล่า? นะคะ

มีการเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
ก่อนหน้านี้ก็จะมีการ workshop กัน ทำให้นักแสดงสนิทกัน แล้วพี่เค้าก็จะค่อยๆ สอนค่ะ

แน็คกับไมเคิลหละ
ก็น่ารักอยู่แล้วค่ะ ทั้งเฟรนด์ลี่ อยู่ด้วยก็คุยสนุก ทั้งคู่เลยค่ะ

โดนแกล้งบ้าง หรือเปล่า
ก็แกล้งนะ (หัวเราะ) เค้าก็พยายามหามุขมาแกล้งค่ะ

มีเข้ามาจีบเราด้วยไหม
ไม่ๆ คุยเป็นเพื่อนกันค่ะ

แล้วแน็คกับไมเคิลตรงกับสเป็คของเรา หรือเปล่า
หนูก็ไม่รู้ (หัวเราะ) ไม่ ไม่ค่ะ

มีอุปสรรคในการถ่ายทำไหม
อาจจะเป็นส่วนที่ไม่เข้าใจบทในตอนนั้นอย่างลึกซึ้ง คือ ไม่รู้ว่าควรจะถ่ายทอดอารมณ์ออกมาอย่างไรแล้วให้คนดูรู้สึกตามนะคะ

ซีนไหนที่เราคิดว่ายากที่สุด
น่าจะเป็นซีนที่อยู่กับแน็คนะคะ เป็นซีนที่เวลาค่อนข้างจำกัด ไดอะล็อกจะยาวนิดนึง และด้วยสภาพอากาศตอนนั้นค่อนข้างร้อน เลยทำให้ยากนิดนึงค่ะ

ติดใจงานภาพยนตร์
สนุกนะ พอเข้ามาจริงๆ ก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิด ได้เจอคนใหม่ๆ ได้ทำอะไรที่เรายังไม่เคยทำมาก่อน แล้วพี่ๆ เค้าก็น่ารักทุกคนด้วย ก็รู้สึกโชคดีที่ได้มาเล่นเรื่องนี้ค่ะ

สุดท้ายแล้วให้ฝากผลงานหละกัน
สำหรับปิดเทอมใหญ่…หัวใจว้าวุ่นก็เป็นหนังเรื่องแรกของแพทนะคะ แล้วนักแสดง ทีมงานทุกๆ คนก็พยายามทำกันอย่างเต็มที่ ก็อยากให้ทุกคนชอบ ติดตามผลงาน แล้วปิดเทอมนี้ก็อย่าลืมไปดูกันนะคะ

----------------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลจาก : http://blogazine.insidedara.com/ungsumalynn-sirapatsakmetha
pat_na
ปิดเทอมใหญ่ เปิดใจ 3 นักแสดง จาก U-life magazine, แพท ไมเคิ่ล แน๊ก (sanook.com)

ปิดเทอมใหญ่ เปิดใจ

ปิดเทอมคืออะไร ?

คือ ช่วงเวลาแห่งความสุขของวัยเรียนที่ผู้ใหญ่อิจฉา
คือ ช่วงเวลาแห่งแผนการ ปิดเทอมทำอะไรดี
คือ ช่วงเวลาแห่งความลับ “ปิดเทอมทำอะไรมา

บางคนสูงขึ้น บางคนผอมลง บางคนอกหัก บางคนตกหลุมรักหลากหลาย เรื่องราวเกิดขึ้นในปิดเทอมฤดูร้อน ที่เต็มไปด้วยความเปลี่ยนแปลงของวัยรุ่น

ปิดเทอม เปิดใจ

บทบาทที่ดีรับคิดว่าเหมือนตัวเราเองหรือเปล่า ?

แพท : คล้ายค่ะ ออกเนวสดใสร่าเริง
แน็ก : ก็คงฮาๆมั๊งครับ ไม่เครียด มีคู่หูเป็นไมเคิล พี่ยังบอกว่าแต่งมาให้เรา 2 คยเลย คือเราชอบพูดคำผวน พี่ยังจัดมาให้เลย ( ฮา )
ไมเคิล : เหมือนตรงที่เราเป็นคนนิ่งๆ แล้วก็ร่างเริงในบางอารมร์แล้วก็ฮา ๆ

เบื้องหลังการถ่ายทำเป็นอย่างไรบ้าง

ไมเคิล : เหม็น ( ฮา )
แพท : ก็สนุกเนอะไปเชียงใหม่ ได้ไปเที่ยวด้วย ( แพทรีบชิงตอบก่อน )
ไมเคิล : เปิดโลกสร้างเสริมสมองบางส่วน
แน็ก : มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย

ช่วยเผาเพื่อนๆระหว่างถ่ายทำหน่อยสิ

(แน็กซุบซิบกับไมเคิล )
ไมเคิล : เอ้ย เรื่องนั้นแรงเกิน ๆ ไม่เอา ๆ
แพท : สองคนนั้นก็แกล้งนะ เกล้งเยอะอยู่ ตอนนั้นเดินไปกินข้าว สองคนนั้นอยู่ข้างหลังแล้วก็มีคนมาสะกิด เราก็ไม่รู้ว่าใครสะกิดกันแน่
แน๊ก : ตั้งแต่บนรถแล้ว ผมก็นั่งข้างหลัง พี่ย้ง ผม ไมเคิล สะกิดๆ แล้วก็ให้หันมา ทุกคนก็นิ่งหมด แล้วก็เป็นไมเคิลทุกครั้งเลย
ไมเคิล : ตลก ๆ ๆ ๆ
..........( ฮา ).......
แน็ก : ไมเคิลอ่ะ โดดจากชั้นสอง กระโดดลงมา
เพท : ไม่ใช่และ ๆ ๆ

แล้วมีใครทานจุบ้างไหม

แน็ก ไมเคิล : ( ทำท่าชี้นิ้ว ) นี่เลย ๆ ๆ ๆ ๆ
แน็ก : ผมไม่กินเลยกลัวปวดขี้มาก ผมจะตักมาช้อนเดียว แพทตักมาเยอะรวมทั้งทวงของว่างอีก
ไมเคิล : มีท้องร้องด้วยนะ เขากินก่อนคนอื่นด้วยนะ พอกินเสร็จถ่ายพอพักนึงเขาก็จะกินต่อ แล้วมีอยู่ครั้งนึงถ่ายซีนอารมณ์อยู่
ผมเป็นคนถ่ายให้แพทส่งไลน์มาให้ พอกำลังจะส่งได้ยินเสียง “ แคว๊ก” เสียงเหมือนแมวเลย
แน็ก : ผมได้สินเสียงแมว “ แคว๊กกกกกกก” ผมนี่พยายามไม่ขำ พอสั่งคัทนี่ฮากันลั่นเลย
แพท : ก็ตอนนั้นมันเงียบไง
แน็ก : ไม่เป็นไร น่ารัก ๆ ๆ
ไมเคิล : ตอนนั้นโชคดีที่อยู่ในช่วงกำลังเปลี่ยนอารมณ์อยู่ไม่งั้นกลัวพี่ๆเขาด่า

ก่อนที่ทุกคนจะร่วมงานกัน คิดว่าแต่ละคนเป็นอย่างไร

แพท : อย่างเคิลบุคคลิกจะเป็นคนนิ่งๆ สุขุมนิดๆ
ไมเคิล : สุขวิทเหรอ
แน็ก : นี่คิดป่าวเนี่ย
แพท : ส่วนแน็กก็โอเคน่ารัก แต่ไม่รู้นิสัยเป็นไง พอร่วมงานแล้วสองคนนี่เขาก็น่ารักเป็นมิตรดี เขาจะเล่นกันสองคนไม่สนใจเราเลย
แน็ก : เหอะ !!
แพท : ล้อเล่น
แน็ก : มองเคิลตอนเด็กหอ เฮ้ย...ไอ้นี่หล่อเว้ย หลังถ่ายเด็กหอมีรูปนึงแยกไม่ออก หน้าเหมือนไมเคิลมาก ดีใจที่หน้าเหมือนพี่เคิลเว้ย ๆ ก็ดีครับสนิทกันมากขึ้น ตอนนี้มีไรก็ปรึกษากัน ตอนนี้ถือเป็นเพื่อนสนิทกัน ส่วนน้องแพทเจอกันครั้งแรกคิดว่าคงไม่คุยกับใคร พอรู้จักกันเป็นกันเองมาก ไม่ได้จุกจิก ง่าย ๆ สบาย ๆ บ้า ๆ
แพท : เอ้ย
แน็ก : นั่งอยู่ดี ๆ ก็หลายหลัง สงสัยศูนย์ไม่ดีครับ
ไมเคิล : ตอนแรกที่เจอตัวจริงโครตเท่ห์ ผมยาวอย่างนั้นเล่นละครเรื่องเดียวกันแต่ไม่เคยคุยกันเลย เพราะเล่นกันคนละรุ่น ตอนที่ร่วมงานกับแน็กกลัวว่าเราทำพลาดเสียเวลาเขาหรือเปล่า ตอนแรกเกรงใจมากพอสนิทกันแล้ว เขาก็ฮา ๆ ไม่คิดอะไร ๆ บ้า ๆ สบาย ๆนะฮะตัวเอง
แน็ก : เฮ้ย ใช่เลย
ไมเคิล : ส่วนแพทตอนแรกเจอน่ารักดีเขามาใหม่เขาจะกล้าคุยกับเราหรือเปล่าเขาเป็นคนรั่ว ๆ นิมยามได้แค่นี้แหละ

รักครั้งแรกของพวกเรามีตอนไหนแล้วเป็นอย่างไรบ้าง

แพท : น่าจะประมาณ ม.ต้น คือหนูเป็นรักที่แบบเด็กมากเลย แบบเล่น ๆ ไม่ค่อยจริงจังอะไร
แน็ก : คนแรกเลย ม.2 ครับ ฮาดี เราจีบแบบว่า 6-7 เดือยเลย แต่ได้ครบจริง ๆ แค่เดือนเดียว แม่เขากั้น ดูหนังแม่เขาก็นั่งกั้นกลางไว้ แม่เขาบอกว่า ยังเด็กอยู่ อย่างเพิ่งคบอะไรกันเลย

แล้วเวลาแอบรักใครข้างเดียวเราจะเป็นยังไง

ไมเคิล : เวลาสบตาเขาก็จะมีแบบแอบยิ้ม แอบมอง แอบชอบ ก็แอบชอบอยากบอกเมื่อไหร่ก็บอกเอง
แน็ก : คงเป็นฮา ๆ สมมติเราชอบ คนนี้น่ารักเนอะ ก็จะแอบ ๆมอง ๆ ไป
แพท : หนูคงไม่ถึงไปแอบรักเขาหรอก ( ฮา )

วิธีจีบสาวแบบคลาสสิค คิดว่าต้องเป็นแบบไหน

แน็ก : ถ้าชอบใครจะชอบมาก บอกไปเลย แล้วก็แห้วเลย เป็นคนตรงๆ คิดยังไง พูดอย่างนั้น
ไมเคิล : เริ่มจากเป็นเพื่อน
แน็ก : เคิลนี่ชอบเล่นกีฬาจีบสาว ในกองมีทีมอาร์ทมีกีต้าร์ ผมอายผมไม่กล้าไปเล่นเลย
ไมเคิล : ดีดได้ไหม
แน็ก : ไม่ได้ ( ฮา )
ไมเคิล : ต่อ ๆ สำรวจเขาไป ทำความรู้จักกันไป

คนในฝันเป็นเป็นอย่างไรกันบ้าง

แพท : เป็นคนที่โตหน่อยมีความคิดเป็นผู้ใหญ่ สามารถดูแลเราได้
แน็ค : มองผู้หญิงที่สบาย ๆ น่ารัก ๆไม่เครียดเป็นผู้หญิงที่เป็นตัวของตัวเอง แต่ไม่บ้า
ไมเคิล : ชอบผู้หญิงที่เป็นตัวของตัวเอง แต่ไม่ใช่ตามโลกไม่ทัน คือเป็นที่ผู้หญิงที่ทันโลก

ในกองถ่าบมีใครแอบปิ๊งใครกันบ้างไหม

แน็ก : มีปลื้ม ๆ แอบชอบน้องแพท
แพท : น้องนะน้อง
แน็ก : น่ารักดี ๆ เป็นกันเอง เล่นเก่งมาก เล่นเก่งกว่าผมกับเคิลอีกนะ คือในเรื่องเวลาเราถ่าย ถ้าเราเล่นผิดต้องโดนด่าแน่ๆ แต่แพทเล่นเทคเดียวผ่าน

ไมเคิล : ก็เหมือนแบบว่าเพื่อนปกติ มีอะไรก็ช่วยเหลือกัน ถ้าพูดถึงเรื่องงานต้อหาวิธีส่งอารมณ์อย่างไร ต้องคุยกันว่าจะส่งอย่างไรให้คนนั้นรับแล้วอารมณ์ตรงกัน
แน็ก : เล่นเก่ง มาก ๆ ๆ
ไมเคิล : ขอโทษที่ผมใช้สิทธิ์ตอบไม่ตรงคำถาม

มีวีกรรมแสบ ๆ ตอนเรียนบ้างไหม

ไมเคิล : ยาหม่องเข้าตาแสบมาก ไม่ใช่ ! ผมเป็นคนไม่ซน เป็นเด็กเรียบร้อยดื้อเงียบ
แน็ก : ผมเป็นคนสบายๆ ครับ ไม่ค่อยเล่นอะไรอันตราย ๆ
ไมเคิล : แล้วไอ้ขี้ปักระเบิดอ่ะ
..............ฮา...........
แน็ก : อย่างนั้นผู้ใหญ่เขาจะมองไม่ฮานะ เขามองว่าอันตราย แต่พวกเรามันจะฮา ๆ ส่วนแพทนี่โดดจากชั้น สองเลย ถามไมเคิลดิ ชั้นสองจากที่พัก แล้วขาพลิก
แน็ค แพท เคิล : หันมามองน่ากัน ( ฮา ).....
แน็ก : ล้อเล่นครับ ( ฮา )

เวลาปิดเทอมทำอะไรกันบ้าง

แพท : สังสรรค์กับเพื่อน ถ้าไกล ๆ ก็คงทะเล ถ้าไม่ไกลก็สยาม ดูหนังกับเพื่อนประมาณ 10 กว่าคน
แน็ก : ผมชอบไปเที่ยวต่างจังหวัดกับพ่อ ชอบให้พ่อพาไปแบบลุย ๆ ยิงนก ตกปลา
ไมเคิล : ผมยกพวกไปยิงกัน
แพท : จริงเหรอ
ไมเคิล : เคาเตอร์ครับ เกมคอมพิวเตอร์ เราพาเพื่อนไปนั่งเรียงกันแล้วแบ่งทีมใครชนะก็หัวเราะสะใจ

เวลาเปิดเทอมมาทีอยากเห็นอะไรในโรงเรียนที่เปลี่ยนไปบ้าง

แพท : น่าจะสร้างโรงยิม เอาไว้เล่นกีฬา คือแบบว่าโรงเรียนมันโล่ง ๆไม่ค่อยมีอะไรเลย อย่างว่ายน้ำ สคอว์ด วิ่งได้ทุกอย่าง
แน็ก : เห็นกฏให้ผู้ชายทุกคนสามารถไว้ผมยาวได้ทั้งโรงเรียน คือผมชอบเห็นผู้ชายผมยาว ๆ
ไมเคิล : อยากเห็นคอร์ดเทนนิสมาก สักประมาณ 20 คอร์ด

แล้วชีวิตในโรงเรียนของเราจริง ๆ เป็นอย่างไร

แพท : เรียบง่ายมาก เรียนเสร็จ กินข้าวร้านประจำ แล้วก็กลับบ้าน
แน็ก : สนุกมากครับ พักเที่ยก็จะตั้งกลุ่มกัน ผมเป็นพวกไม่เคยหลับในห้อง ข้อสอบก็ไม่เคยลอก
ไมเคิล : แล้วตั้งใจเรียนไหม ( รีบถามกลับ )
แน็ก : ไม่เคย ( ฮา ) สบายๆ เรียน ๆ เท่าที่จำได้ แต่ออกมาก็ลืม ( ฮา )
ไมเคิล : ส่วนผม เซ็งเป็ดมากครับ โรงเรียนการบ้านเยอะ สอนยากเขาก็เข้าใจเราทำงานด้านนี้ให้นักเรียนส่งงานย้อนหลังได้ แต่อาหารโรงเรียนไม่อร่อยเลย บางวันเอามาม่ามากินบ้าง เอาอาหารข้างนอกมากินบ้าง

คิดว่าตัวเองตอนอายุ 23 จะเป็นอย่างไร

แพท : น่าจะอยู่ในวัยของมหาวิทยาลัย กำลังจะจบ อยู่ในขั้นตอนเตรียมตัวว่าเราจะทำอะไรดี
แน็ก : ผมคงแนวฮิ้วโก้ป็นวัยรุ่น
ไมเคิล : นึกว่าจะเป็นวัยทอง
แน็ก : ผมคงจะเล่นเหมือนเด็ก ไม่รู้ดิ เดี๋ยว 23 จะมาบอกนะ
ไมเคิล : ไม่รุ้ว่าเรียนจบหรือยัง ถ้าจบก็ไปทำงานต่อ
แน็ก : เคิลบอกไปเรียนต่างประเทศ บ้านเขารวย
ไมเคิล : ไปขัดห้องน้ำประเทศเขา ( ฮา )

สิ่งที่บ่งบอกความเป็นเราในแบบที่คนอื่นยังไม่เคยรู้

แพท : ไม่ค่อยมีนะ ทุกคนจะรู้หมดว่าเป็นยังไง หนูจะเปิ่น ๆ บ๊อง ๆ
แน็ก : เราเป็นคนฮา ๆ บางคนเขาไม่รู้กัน คนข้างนอกเห็นเราเป็นอย่างนี้ไอ้นี่มันเก๊ก ไอ้นี่มันแว๊น ไอ้นี่มันหยิ่ง เราก็แบบว่า “ คำถามอะไรนะพี่ ” ผมน่าจะเป็นคนฮา ๆบางคนไม่รู้จักแล้วเขาก็พูดไปเรื่อย คือเขาไม่ถามเรา อยากให้รู้จักเราจริง ๆ

ไมเคิล : อยากให้เขามองที่เป็นตัวเราจริง
แน็ก : สมมติเราไปงานนี้ ไอ้นี่ไม่พูดมานั่งเก๊ก ลองจับเขามาอยู่ในงานแบบนี้ คนเยอะ ๆ งานใหญ่ ๆ เขาอาจจะเป็นออบบเราก็ได้
ไมเคิล : บางครั้งเขาดูเราเป็นคนเรียบร้อย มีคนบอกให้ทำบอยแบนด์เราแบบว่าไม่ใช่เลยๆ อยากให้เขามองที่ตัวเราจริง ๆไม่ใช่แค่การติดภาพที่ราเป็นเด็กๆแบบนี้ อยากให้รู้ว่าเรามีความคิดเป็นของเรา วัยรุ่นบางคนอยู่ในกรอบ วัยรุ่นบางคนอยู่นอกกรอบ บางคนก็อยู่ทั้งในและนอกกรอบ คนนี้มีทั้งดีและไม่ดี ไม่ใช่หยิ่ง แต่เขาเป็นคนนิ่งๆ พอเขาสนิทกับใครเขาจะคุยด้วยตัวเอง

เรียนรู้อะไรจากการทำงานที่ผ่านมา

แน็ก : ได้ประสบการณ์หลายอย่างที่บางคนไม่เคยเห็น หล่ายๆอย่างที่เพื่อนไม่เคยลอง ได้ดูมุมมองหลายๆมุมมอง ที่คนอื่นเขาไม่เคยเห็น ได้ประสบการณ์ให้เราปรับตัว ให้เราโตขึ้น
ไมเคิล : ได้เจอมุมมองในสิ่งที่เราไม่เคยเห็นได้เจอความรู้ ผู้คนใหม่ ๆ ได้ประสบการณ์ในการแสดง การใช้ชีวิต ได้เข้าหาผู้ใหญ่ รู้จักการวางตัวมากขึ้นได้รู้คุณค่าในสิ่งต่างๆในการใช้ชีวิต
แพท : อย่างที่สองคนพูดก็ใช่ ตรงนี้เป็นโอกาสบางคนหาไม่ได้ง่ายๆทำแล้วก็ให้เรารู้จักโตขึ้น เราต้องรู้จักอย่างนี้ ต้องอย่างนี้ ไม่ใช่เล่นเป็นเด็กๆอยู่

คาดหวังชีวิตในวงการว่าอย่างไร

แพท : ท่ามีโอกาสเข้ามาก็จะลองทำดู แต่ไม่ได้คาดหวังจะยืดยาวค่อยเป็นค่อยไป
แน็ก : ก็พยายามทำให้มันได้นานที่สุด ทำให้มันดีที่สุด
ไมเคิล : ถ้าอยู่ได้ก็อยู่ อยู่ไม่ได้ก็ไม่อยู่

ตอนนี้ชีวิตเรากำลังทุ่มกับอะไรมากที่สุด

แพท : จะใช้เวลาอ่านหนังสือมาก เพราะใกล้สอบแล้ว
แน็ก : ทำงานซ่อมให้ทันส่ง พ่ออยากให้จบ ม.3 เร็ว ๆ
ไมเคิล : ไล่งานให้ทัน แล้วก็สอบเก็บคะแนน

ความฝันก้าวต่อไปของเราคืออะไร

แพท : ยังไม่ได้ฝันไว้ ตอนนี้อยู่ ม.ปลายต้น ๆ กลัวว่าถ้านานไปก็จะเปลี่ยนอีก เลยไม่อยากคาดฝันไว้
แน็ก : อยากอยู่ ปีหนึ่งเร็ว ๆ ก้าวผ่านม.ปลายไปเร็ว ๆ
ไมเคิล : ก้าวต่อไปคือ 10 ( ฮา ) มีความฝันอยากเปิดธุรกิจอะไรเล็ก ๆ เป็นของตัวเอง อย่างเช่นร้านอาหารเล็ก ๆ

ที่มา : http://campus.sanook.com/teen_zone/spice_03786.php

pat_na
สัมภาษณ์น้องแพท ใน ผู้จัดการออนไลน์

ความรักของ ”แพทตี้ อังศุมาลิน”…สาวหัวใจว้าวุ่น

ถือได้ว่าเป็นนักแสดงหน้าใหม่ ใสกิ๊กของวงการบันเทิงบ้านเราเลยทีเดียว สำหรับเด็กสาววัย 16 "แพท อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา" ผู้รับบทเด็กสาวขี้เล่นชื่อ "นานา" ในภาพยนตร์เรื่อง “ปิดเทอมใหญ่..หัวใจว้าวุ่น” ของค่าย GTH ที่มีหนุ่ม "ย้ง ทรงยศ สุขมากอนันต์" จาก "เด็กหอ" รับหน้าที่เขียนบทและกำกับฯ

ก่อนจะได้เห็นฝีไม้ลายมือทางการแสดงของเธอผ่านงานภาพยนตร์เรื่องที่ว่า วันนี้ลองมาทำความรู้จักและสัมผัสกับแง่มุมแห่งความรักของสาวน้อยคนนี้กันดู

“จริงๆ ชื่อเล่นชื่อว่าแพทตี้ค่ะ แต่บางทีเรียกสั้นๆ ก็เรียกว่าแพท เพราะคุณแม่ชอบชื่อนี้..." เสียงใสๆ บอกกับเราก่อนเผยถึงเนื้อหาโดยรวมของหนังว่า เป็นเรื่องเกี่ยวกับมุมมองความรักของหนุ่ม - สาว 4 รูปแบบ ทั้ง รักต้องแย่ง, รักนักร้อง, รักนอกใจ และรักข้างเดียว

"บางส่วนก็จะเป็นเรื่องของความรักที่เราไม่เคยเจอ เคยประสบมาก่อน บางส่วนก็จะเป็นเรื่องที่เกิดจากความรักที่ไม่มีทางแก้ไข ก็จะเห็นในส่วนของความรักในแต่ละมุม แต่ทั้งหมดก็คือถ้าใครได้ไปดูก็จะได้ความรักกลับบ้านไปอย่างแน่นอน”

เป็นงานชิ้นแรกที่เจ้าตัวตั้งใจทำเต็มที่ ส่วนผลตอบรับจะเป็นอย่างไรคงต้องขึ้นอยู่กับการตัดสินจากผู้ชม

“ก่อนหน้านี้ได้ไปเวิร์คช็อปกับเพื่อนๆ ให้สนิทสนมกันมากขึ้นด้วย ซึ่งโดยรวมก็ค่อนข้างโอเคค่ะ พอใจ พยายามตั้งใจทำเต็มที่เพื่อให้งานออกมาดีที่สุด แต่ก็เครียดอยู่เหมือนกันนะ เพราะพี่ย้งค่อนข้างเคี่ยว(ยิ้ม)”

ไม่ปฏิเสธเรื่องเพื่อนๆ จะมีรักในวัยเรียน แต่ทั้งนี้คงต้องดูความเหมาะสมในเรื่องของกาละและเทศะเป็นที่ตั้ง

"ก็ดีนะคะ แต่ก็ต้องดูด้วยค่ะ ต้องแยกแยะให้ออก ควรใส่ใจในเรื่องนี้มากน้อยเท่าไหร่ ควรให้บาลานซ์กันกับการเรียน ไม่ควรใส่ใจกับมันเต็มร้อย...ซึ่งสำหรับแพทในตอนนี้ก็ไม่ค่อยใส่ใจกับเรื่องรักมากเพ
าะจะเอาเรื่องเรียนไว้ก่อน เรื่องเรียนสำคัญกว่า อย่างตอนนี้ก็ยุ่งวุ่นวายอยู่แล้ว เรื่องรักก็เลยไม่ไปจริงจังอะไรกับมันมาก”

คิดว่าในอายุระดับวัยรุ่นอย่างเรา ความรักมันสำคัญมากน้อยเพียงใด?
“ก็สำคัญพอสมควรนะคะแต่มันก็ต้องดูด้วยว่ามันเป็นรักแบบไหน อย่างเวลาอยู่โรงเรียนอยู่กับเพื่อนก็ต้องรักกัน เพราะมันไม่ใช่มีแค่ความรักแบบหนุ่มสาวเท่านั้น ความรักของพ่อแม่ของเพื่อนก็สำคัญ มันไว้เป็นกำลังใจกัน ให้เราอยากจะทำอะไรต่อไปในวันที่เราท้อแท้ เพราะรักถือเป็นตัวขับเคลื่อนให้อยากเรามีชีวิตต่อไป"

"แต่ในมุมกลับกัน วัยรุ่นสมัยนี้ก็ไม่ควรที่จะชิงสุกก่อนห่าม การที่เราจะรักกันนั้นทำได้ แต่เวลาอยู่กันสองคนก็ไม่ควรจะหวั่นไหว ให้สถานการณ์หรือบรรยากาศมันพาไป ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับพฤติกรรมแบบนี้ คือตัวเองน่าจะรู้ว่าอะไรมันคือความเหมาะสม”

แล้วการแสดงความรักแบบไหนที่น่าจะเหมาะสม?
"คือน่าจะเน้นทางใจมากกว่าทางกายค่ะ อย่างตามที่สาธารณะก็ไม่ควรจะแสดงออกอะไรกันมากมาย ทางร่างกายนะ ควรเน้นความสำคัญทางด้านจิตใจมากกว่า ซึ่งโดยส่วนตัวแพทจะปรึกษาพ่อ แม่ แต่ส่วนใหญ่ปรึกษาพี่สาว เพราะจะสนิทกัน อายุห่างกันเพียง2-3 ปี ก็จะคุยกันง่ายขึ้น”

แม้ตัวเองจะยังไม่คิดถึงมากนักในเรื่องของความรักแบบหนุ่มสาว แต่มุมมองเกี่ยวกับเรื่องนี้ของเธอก็เปิดกว้างทีเดียว
"อย่างที่ผู้ใหญ่มักมองว่าความรักในวัยรุ่นเป็นความรักที่ฉาบฉวย ไม่ยั่งยืน นั่นก็เพราะบางทีวัยรุ่นรู้จักกันแค่มองหน้ากันก็รู้สึกชอบแล้ว มันก็เป็นเพียงรูปลักษณ์ภายนอก เป็นความลุ่มหลงมาก กว่าไม่ใช่ความรักที่แท้จริง อย่างเรื่องของการอยู่ก่อนแต่ง จริงๆ แล้วมันก็อาจจะไม่ผิดนะ เพราะจะได้เป็นการเรียนรู้ในอีกแง่มุมหนึ่ง แต่ในความเป็นคนไทยก็อาจจะไม่ค่อยยอมรับกันเท่าไหร่"

เรื่องที่ดารามักจะท้องก่อนแต่งคิดว่าจะมีผลต่อทัศนะคติเกี่ยวกับชีวิตคู่ของวัยรุ่น

ั้ย?
“ก็อาจจะมีส่วนนะคะ เพราะถ้าสมมติว่าเราชอบดาราคนไหนก็จะทำตาม ถ้าต้นแบบดีเขาก็จะทำตามในทางที่ดี เป็นกระแสตามกันไป เพราะต้องยอมรับว่าวัยรุ่นบางทีการแยกแยะยังไม่ค่อยรอบคอบเท่าที่ควร”

ในหนังมี 2 หนุ่มมาแย่งกันจีบ ส่วนในชีวิตจริงเจ้าตัวบอกว่า..."ไม่มีนะคะ ถ้ามีก็จะคุยเป็นคนๆ ไป เพราะถ้าช่วงนั้นหนูคุยกับใครอยู่หนูก็จะบอกหมด แล้วอีกอย่างหนูเรียนโรงเรียนหญิงล้วน ไม่ค่อยได้มีโอกาสเจอเพื่อนผู้ชายสักเท่าไหร่ เวลาไปเรียนพิเศษก็เรียนกับเพื่อนๆ ในกลุ่มที่เป็นผู้หญิง คือถ้ามีก็จะเจอกันในสโมสรเล่นแบดมินตันมากกว่า แต่ก็เป็นเพื่อนกันหมดค่ะ”

ปิดท้ายมุมมองความรักของเด็กวัยเรียนคนนี้ด้วยคำนิยามของคำว่า“รักให้เป็น”
“อย่างแรกน่าจะศึกษาพูดคุยกันก่อนว่านิสัยเป็นยังไง ถ้าไม่ใช่ค่อยว่ากันอีกที ดีกว่าเราไปตกลงแล้วอาจทำให้อีกฝ่ายนึงตกลงปลงใจรักเราเต็มร้อยโดยที่เราไม่อะไรด้วย
คือถ้าไม่แน่ใจก็ไม่ควรไปให้ความหวังใครมากเกินไป”

“สำหรับแพทคิดว่าความรักที่สมบูรณ์แบบ จะต้องเป็นการที่คนสองคนคุยกันรู้เรื่อง เข้าใจกัน เน้นที่ความเข้าใจมากกว่า แต่กว่าที่จะมีความรักแบบนั้นที่เหมาะสมที่จะมีความรักก็ต้องโตกว่านี้หน่อย ประมาณระดับมหาวิทยาลัยก่อนถึงค่อยสนใจเรื่องรัก ตอนนี้เน้นเรื่องเรียนไปก่อน”
...
ชื่อ สกุล - อังศุมาลิน สิรภัทรศักดิ์เมธา
ชื่อเล่น - แพทตี้
เกิด - 13 กรกกฎาคม 2534
อายุ - 16 ปี
สูง - 165 ซม./หนัก 42 กก.
พี่น้อง - 4 คน (เป็นคนสุดท้อง)
การศึกษา - CIJ
ผลงาน - ภาพยนตร์ “ปิดเทอมใหญ่..หัวใจว้าวุ่น”
งานอดิเรก - ออกกำลังกาย, ดูหนัง
กีฬาที่ชอบ - แบดมินตัน, ว่ายน้ำ
ความสามารถพิเศษ - เต้นแจ๊ส, เต้นเบรกแดนซ์
สิ่งที่อยากทำ - อยากเล่นกีฬาที่ท้าทาย, อยากทำอะไรที่ท้าทาย หรือแปลกๆ ใหม่ๆ

http://thaigossip.asianclips4u.com/?p=29

http://www.manager.co.th/Entertainment/Vie...D=9510000029405

pat_na
[News] สัมภาษณ์นักแสดง, หน้าแรกของปิดเทอมใหญ่ ...หัวใจว้าวุ่น

ปิดเทอมที่ว้าวุ่นใจมากที่สุดคงเป็นช่วงปิดเทอมตอน ม.3 เพราะต้องว้าวุ่นเรื่องหาที่เรียนต่อ
ต้องอ่านหนังสือ รวมทั้งอีกใจก็อยากเที่ยว เลยต้องแบ่งเวลาเรียน เวลาอ่านหนังสือ
และเวลาเที่ยวอย่างดี เพราะจะเที่ยวมากก็ไม่ได้

แพท นางเอกใหม่ ใสกิ๊ก
นานาจะเป็นเด็กวัยรุ่นที่มีความสดใสร่าเริง ช่วงปิดเทอมมีโอกาสได้กลับมาอยู่เชียงใหม่ได้เจอเพื่อนเก่าๆ คือพุกับไม้ และทั้งสองคนก็มาจีบโดยที่ไม่รู้ว่าครูประจำชั้นของพวกเขาเป็นแม่ของนานาค่ะ

มีฉากไหนที่รู้สึกยากบ้าง
ส่วนใหญ่ในบทจะเป็นฉากที่เน้นความสดใสร่าเริงมากกว่า ก็ไม่ค่อยยาก แต่ช่วงเวลาที่ถ่ายทำค่อนข้างจำกัด สมาธิก็จะไม่ค่อยอยู่กับตัวมากเท่าไหร่ ส่วนฉากอารมณ์ก็มีบ้างอย่างฉากที่นัดกันไปเที่ยว แล้วพุกับไม้ไม่มา เราต้องแสดงออกมาว่าไม่เข้าใจว่าเราทำผิดอะไร เป็นฉากที่ต้องใช้อารมณ์นิดหน่อย แรกๆก็กลัวว่าจะทำไม่ได้ พอได้มาแสดงจริงๆ ก็ชอบค่ะ

พูดถึงแน็ก
แน็กเขาจะซนๆ สนุกสนาน ถ้าอารมณ์หนูดร๊อปลงเขาจะเป็นคนช่วยทำหน้าทะเล้นๆ ให้หนูขำขึ้นมาได้ ส่วนในเรื่องแน็คจะชอบปล่อยมุขคำผวน เราก็จะงงๆ ถ้ามุขไหนไม่เข้าใจไมเคิลก็จะแปลให้อีกที ตลกดีค่ะ

พูดถึงไมเคิล
ไมเคิลจะออกแนวเงียบๆหน่อย นิสัยดี ในเรื่องเขาจะคาแรคเตอร์นิ่งๆ เหมือนกัน ชอบทำอะไรที่แปลกๆ แต่ก็น่ารักดี

ความรักของนานา
นานาเป็นเด็กที่ค่อนข้างสับสน วุ่นวายใจว่าจะทำยังไงดีถ้าต้องเลือกคนหนึ่งแล้วอีกคนหนึ่งจะต้องเสียใจ เป็นช่วงเวลาหนึ่งของชีวิตวัยรุ่นที่สับสนและไม่รู้จะทำยังไง ออกแนวน่ารัก ใสๆค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัว
เรื่องราวของ พุ-ไม้-นานา จะเล่าถึงเพื่อนซี้สองคน ที่แย่งกันจีบผู้หญิง โดยแต่ละคนก็ต่างใช้วิธีจีบต่างกัน ต้องลองมาลุ้นกันว่าใครจะได้ใจนานาไป ถ้าปิดเทอมนี้ยังไม่มีอะไรทำก็อยากให้ไปดูหนังเรื่องปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่นกันค่ะ

pat_na

pat_na
น้องแพทในโรงเรียน อิอิ น่ารักมากๆๆครับ

pat_na
แพทในCandy Magazine

น่ารักสุดๆ emotion_087.gif emotion_087.gif

pat_na
ภาพในหนัง ปิดเทอมใหญ่...หัวใจวุ่นวาย

pat_na
ลงเรื่อยๆๆ

pat_na
รูปจาก pattieworld

ei_am
ตอนแรกคิดว่าเป็นเด็กยุ่นซะอีก

ที่ไหนได้คนไทยนี่เอง คิคิ

แถมอยู่ CIJ อีกแน่ะ ^[]^
pat_na
QUOTE(ei_am @ Mar 25 2008, 08:09 PM)
ตอนแรกคิดว่าเป็นเด็กยุ่นซะอีก

ที่ไหนได้คนไทยนี่เอง คิคิ

แถมอยู่ CIJ อีกแน่ะ ^[]^
*

ดีคับผมแล้วแวะเข้ามาบ่อยๆนะครับ
pat_na

pat_na
----------------------------ปิดบ้านเวลา 0:45 ณ.-------------------------
Jemma
ปีนรั้วเข้ามา ฮ่า ๆ

พี่แพทททททททท >_______________<~~~~~~

พี่แพทลง KNOCK KNOCK เล่มล่าสุดด้วยย ย น่ารักมาก ๆๆๆๆ >[]<
pat_na
QUOTE(Jemma @ Mar 26 2008, 11:58 PM)
ปีนรั้วเข้ามา ฮ่า ๆ

พี่แพทททททททท >_______________<~~~~~~

พี่แพทลง KNOCK KNOCK เล่มล่าสุดด้วยย ย น่ารักมาก ๆๆๆๆ >[]<
*

------------------------เปิดบ้านเวลา 16:22 ณ.---------------------------------

ยินดีที่ได้รู้จักนะยินดีต้อนรับนะเข้ามาบ่อยๆๆนะ
pat_na

Daisiiez
สวัสดีคร่า เจ้าของบ้าน _______ ,,
ชื่อมิ้นน้า ^^ ชอบแพทๆๆๆๆ 555 55

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกก กก !
ขอเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยคนนะคะ >.<

Daisiiez
Daisiiez
Daisiiez
Daisiiez
Daisiiez

credit ____ ,, :: Pattie world , Dek-d
MickaXiah
แพทโคตรน่ารักเลยอ่า

ชอบๆๆ
Daisiiez
Pattie with her friend ____ ,,

Daisiiez

Credit ____ ,, :: Dek-d
Daisiiez
โปสเตอร์ ภาพยนตร์เรื่อง " ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น "

Credit ____ ,, :: Kapook

Daisiiez
P a t t i e ____ ,,

(( ถ้ า ซ้ำ ก็ ข อ โ ท ษ ด้ ว ย น ะ ค ะ i3.gif ))

C r e d i t ____ ,, :: D e k - d  &  P a t t i e  W o r l d

Daisiiez
Daisiiez

พ อ ก่ อ น เ ดี๋ ย ว ค่ำ ๆ ม า ต่ อ ใ ห ม่ 555
^O^T!iPNY^O^
2 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
1 Members: ^O^T!iPNY^O^

สา หวัด ดี ค่ะ
pat_na
QUOTE(^O^T!iPNY^O^ @ Apr 3 2008, 10:43 PM)
2 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
1 Members: ^O^T!iPNY^O^
สา หวัด ดี ค่ะ
*

สวัสดีครับผมยินดีต้อนรับนะครับ
pat_na
ขอบคุณรูปจาก Candid นะครับ

mioninne
แวะหาคนน่ารัก

น้องแพทเค้าน่ารักจิงๆอิอิ
sweetienatty
หวาดดีค่าๆๆ

ดูปิดเทอมใหญ่ฯ แล้วชอบน้องเค้ามากเรย น่ารักดีอ่า >w<

ขอบคุณสำหรับรูปน้าค่ะ อิอิ
JZK
คนหายหมดเลยยยยย

แง่ง
forair
น่ารักมากมายพี่แพทชื่อแอร์นะค่าอยู่ด้วยคนจิ
Daisiiez
มาดันบ้านแพทค่า :)
พลอยใส
ดีค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.