Help - Search - Member List - Calendar
Full Version: ซีรี่ย์ญี่ปุ่น เศร้า-ซึ้ง!!
Popcornfor2's Community > STAR GROUP > พูดคุยละครซีรีย์ญี่ปุ่น (Jp-Series)
beemeepooh
อยากรู้ว่าคอซีรี่ย์ญี่ปุ่นคิดว่าเรื่องไหนเศร้าๆบ้างอ่ะค่ะ

ช่วงนี้เศร้าๆอยากร้องไห้

เราเพิ่งดูได้ 2 เรื่อง

1.น้ำตาหนึ่งลิคร
2. Be With U

เศร้า...ซึ้ง...อบอุ่นดีค่ะ

ใครมีเพิ่มเติม ก้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

หรือจะเป็นหนังดีเหมือนกัน

ขอบคุณมากค่ะ ebugs31.gif
mY hEaRt iS bRoKE~~
แนะนำ
Beautiful Life การันตีด้วยพี่ทาคุยะค่ะ เคยดูละยังคะ น้ำตาตกในแน่ๆ
Crying out for love มีทั้งหนัง ทั้งซีรีย์ค่ะ เศร้าซึ้งตามที่อยากได้เลย
Operation Love ไม่รู้จะเรียกว่าแนวเศร้าได้ป่าว แต่มีครบทุกรสชาติจริงๆ ตอนเศร้าก็สุดๆเหมือนกัน ที่สำคัญมียามะพีด้วยสิ emotion_026.gif

พวกนี้อาจจะไม่ถึงกับเศร้ามาก แต่ก็ซึ้งนะคะ
14 sai no Haha
เก็บไว้ในความทรงจำ
สวรรค์ลำเอียง
Just one love
Love Generation พี่ทาคุยะอีกแล้ว g8.gif
To The One I Love
Song to the Sun มีทั้งหนัง ทั้งซีรีย์ค่ะ

ลองเลือกดูนะคะ h7.gif
beemeepooh
QUOTE(mY hEaRt iS bRoKE~~ @ Jul 18 2008, 10:54 PM)
แนะนำ
Beautiful Life การันตีด้วยพี่ทาคุยะค่ะ เคยดูละยังคะ น้ำตาตกในแน่ๆ
Crying out for love มีทั้งหนัง ทั้งซีรีย์ค่ะ เศร้าซึ้งตามที่อยากได้เลย
Operation Love ไม่รู้จะเรียกว่าแนวเศร้าได้ป่าว แต่มีครบทุกรสชาติจริงๆ ตอนเศร้าก็สุดๆเหมือนกัน ที่สำคัญมียามะพีด้วยสิ  emotion_026.gif

พวกนี้อาจจะไม่ถึงกับเศร้ามาก แต่ก็ซึ้งนะคะ
14 sai no Haha
เก็บไว้ในความทรงจำ
สวรรค์ลำเอียง
Just one love
Love Generation พี่ทาคุยะอีกแล้ว  g8.gif
To The One I Love
Song to the Sun มีทั้งหนัง ทั้งซีรีย์ค่ะ

ลองเลือกดูนะคะ h7.gif
*

ี่Beautiful Life เรื่องนานแล้วยังอ่าคะ

น่าหนุกก emotion_068.gif
veenas
+++Series+++ ebugs23.gif

...High School Teacher (ฟูจิกิ นาโอฮิโตะ พระเอก To The One I Love)
...Love 2000 (ทาเคชิ คาเนชิโร่)
...Precious Time (ทาเคชิ คาเนชิโร่+เคียวโกะ ฟูกาดะ)
...Shounen wa tori ni natta (MiniSeries Yamapi) ซาบซึ้ง อบอุ่น เศร้า
...Taiyou no Uta (ยามาดะ ทากายูกิ+ซาวาจิริ เอริกะ นางเอก 1 Litre of Tears)
...Byakuyakou (ยามาดะ ทากายูกิ+อายาเซะ ฮารุกะ) บีบคั้นอารมณ์

+++Movies+++ ebugs31.gif

...Yuki (คาเมนาชิ คาซึยะ KAT-TUN) --- เศร้า ซาบซึ้ง ให้กำลังใจ
GX280
a song to the sun ซาวาจิริ เอริกะ กับ ยามาดะ (เพลงเพราะคับอิอิ)

Dr.koto ตอนที่10 คนเขียนบทใจร้ายสุดๆ จอเบลอ เกือบทั้งตอน (น้ำตาล่วนๆ) โคจังเล่น
Tomorrow หลังจากที่ดูตอน1ไปแล้วไม่น่ามีอะไรผิดพลาด กำลังใจซึ้งๆแน่นอน เกี่ยวกับหมอที่มีอดีตแสนเจ็บปวดกับโรงพยาบาลที่กำลังถูกปิด

ละครสั้น2ตอน Hotaru no Haka [สุสานหิ่งห้อย]
หนังTagami (จดหมายจากฆาตกร) เอริกะกับยามาดะ
หนังSONOKARE เมื่อคุณพบเขา ฝากทักทายเขาแทนฉันด้วย มาซามิกับ ยามาดะ
Tay-chan
14 sai no Haha คุณแม่ อายุ 14
Love Generation
Sukoshi wa, Ongaeshi ga Dekitakana ตัวเอก(นิโนะ)ป่วยเป็นมะเร็งอะคะ
Ao no Honō (เปลวไฟสีน้ำเงิน) เรื่องราวครอบครัว ที่แม่ไปมีสามีใหม่ ก็เลยเป็นฉนวนเหตุของเรื่องทั้งหมด
bhumichan
To the one I love - nao kun ค่ะ

แล้วก็ Beautiful Life - ทาคุยะ

ทั้งเศร้า...ทั้งซึ้ง h1.gif emotion_064.gif
tumbike
ตอบ จขบ.

Beautiful Life เป็น Series นานแล้วครับ ของ ทาคุยะ คิมูระ เล่นคู่กับ ทากาโกะ โทคิวะ ครับ
ออกฉายในปี 2000 ครับ มี 11 ตอนจบครับ

แนะนำให้ได้ชม เป็น Series ที่ดีจริงๆครับ
ติดอันดับ 1 ใน 10 Series ที่ดีที่สุดของญี่ปุ่นเลยนะครับ
( อันนี้เคยมีคนเอาตารางอันดับมาแปะไว้น่ะครับ ผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยครับ )

ที่ต้องชมเอาแบบที่คนชอบเยอะๆก็

- Crying out..... อยากกู่ร้้องบอกรักให้ก้องโลก ครับ อันนี้คนชอบเยอะ
ก็เศร้าสุดๆเลยล่ะครับ

- Bara no Nai Hanaya ร้านดอกไม้ไร้กุหลาบครับ
อันนี้ไม่ได้ออกแนวเศร้า แต่ออกแนวซึ้งน่ะครับ แนะนำให้ชมครับ

Chu_pa_Chu
แนะนำ Song to the Sun ครบรสอะ
มาแนะนำหนังเรียกน้ำตาต่อค่ะ

งวดนี้เป็นหนังแผ่นเดียวนะคะ

Koizora หนังเรียกน้ำตาแห่งปีเรื่องล่าสุด ติดอันดับเปิดตัวสูงสุดตลอดกาลของญี่ปุ่น เพิ่งดูไปเมื่อวานนี้ น้ำตาท่วมๆๆๆ สร้างจากเรื่องจริงด้วยอ่ะ i7.gif ได้ข่าวว่ากำลังจะทำเป็นซีรีย์ด้วยค่ะ

Nada Sou Sou พี่ซาโตชิค่ะ ท่วมๆๆ ใครดูแล้วไม่ร้องไห้ก็ใจแข็งไปแล้ว

Rainbow Song เศร้าซึ้ง สะอึกกันเลยทีเดียว หนังถ่ายภาพสวยมาก บทก็เยื่ยมยอด เป็นหนังในดวงใจเราค่ะ

็ำHeavenly Forest ทามากิ จากโนดาเมะค่ะ งือๆๆๆ สงสารท่านจิเรื่องนี้จริงๆ emotion_064.gif

Hatsu-Koi : First Love (2006) เรื่องนี้เราก็ชอบนะ อาจจะไม่ถึงกับน้ำตาท่วม แต่ดูแล้วสะเทือนใจ เหงาๆ หดหู่ไปนาน สร้างจากเรื่องจริงเหมือนกันจ้ะ

Jozee The Tiger and The Fish พี่ซาโตชิอีกแล้ว ไม่รู้เป็นไร เราดูแล้วร้องไห้นะ มันโดนใจ emotion_064.gif

Laundry ซึ้งค่ะ บอกได้คำเดียวสุดยอด

Night of the Shooting Stars เป็นแนวเดียวกับ Be with You ค่ะ มีเจ๊ยูโกะ นางเอก Be with You การันตีด้วย ต้องลองหามาดูเองค่ะ

Nobody Knows อันนี้ไม่ใช่หนังรักแล้วล่ะ แต่เศร้าอย่างบอกไม่ถูก หลายๆคนดูก็ร้องไห้นะ รู้สึกว่าจะสร้างจากเรื่องจริงเหมือนกัน

Sayonara kuro หนังของคนรักหมา คนรักหมาดูแล้วร้องไห้ พี่ซาโตชิเล่นอีกและ

Spring Snow นี่ก็พี่ซาโตชิ กับเจ๊ยูโกะ Be with You หนังพี่ซาโตชิมันเศร้าหลายเรื่องจังนิ emotion_068.gif

Yuki ของเจ้าคาเมะ ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อว่าเจ้าคาเมะทำให้เสียน้ำตาได้ สุดๆ ที่สำคัญมีชุน โอกุริ เล่นด้วย emotion_038.gif
หนังสร้างจากเรื่องจริงอีกแล้ว แนวเดียวกับ 1 litre เลยค่ะ

ส่วนนี่หนังขึ้นหิ้ง
Love Letter ของผกก.ชุนจิ อิวาอิ ต้นฉบับหนังรักซึ้งๆของญี่ปุ่นที่ฮิตๆอยู่ในสมัยนี้แหละ
เขาว่ากันว่าหนังเรื่องนี้ปลุกกระแสหนังรักของญี่ปุ่นเลยทีเดียว ยังไงก็ต้องหามาดูให้ได้ถ้าเป็นคอหนังญี่ปุ่น emotion_026.gif
beemeepooh
QUOTE(mY hEaRt iS bRoKE~~ @ Jul 20 2008, 01:42 PM)

งวดนี้เป็นหนังแผ่นเดียวนะคะ

Koizora หนังเรียกน้ำตาแห่งปีเรื่องล่าสุด ติดอันดับเปิดตัวสูงสุดตลอดกาลของญี่ปุ่น เพิ่งดูไปเมื่อวานนี้ น้ำตาท่วมๆๆๆ สร้างจากเรื่องจริงด้วยอ่ะ  i7.gif ได้ข่าวว่ากำลังจะทำเป็นซีรีย์ด้วยค่ะ

Nada Sou Sou พี่ซาโตชิค่ะ ท่วมๆๆ ใครดูแล้วไม่ร้องไห้ก็ใจแข็งไปแล้ว

Rainbow Song เศร้าซึ้ง สะอึกกันเลยทีเดียว หนังถ่ายภาพสวยมาก บทก็เยื่ยมยอด เป็นหนังในดวงใจเราค่ะ

็ำHeavenly Forest ทามากิ จากโนดาเมะค่ะ งือๆๆๆ สงสารท่านจิเรื่องนี้จริงๆ  emotion_064.gif

Hatsu-Koi : First Love (2006) เรื่องนี้เราก็ชอบนะ อาจจะไม่ถึงกับน้ำตาท่วม แต่ดูแล้วสะเทือนใจ เหงาๆ หดหู่ไปนาน สร้างจากเรื่องจริงเหมือนกันจ้ะ

Jozee  The Tiger and The Fish พี่ซาโตชิอีกแล้ว ไม่รู้เป็นไร เราดูแล้วร้องไห้นะ มันโดนใจ  emotion_064.gif

Laundry ซึ้งค่ะ บอกได้คำเดียวสุดยอด

Night of the Shooting Stars เป็นแนวเดียวกับ Be with You ค่ะ มีเจ๊ยูโกะ นางเอก Be with You การันตีด้วย ต้องลองหามาดูเองค่ะ

Nobody Knows อันนี้ไม่ใช่หนังรักแล้วล่ะ แต่เศร้าอย่างบอกไม่ถูก หลายๆคนดูก็ร้องไห้นะ รู้สึกว่าจะสร้างจากเรื่องจริงเหมือนกัน

Sayonara kuro หนังของคนรักหมา คนรักหมาดูแล้วร้องไห้ พี่ซาโตชิเล่นอีกและ

Spring Snow นี่ก็พี่ซาโตชิ กับเจ๊ยูโกะ Be with You หนังพี่ซาโตชิมันเศร้าหลายเรื่องจังนิ  emotion_068.gif

Yuki ของเจ้าคาเมะ ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อว่าเจ้าคาเมะทำให้เสียน้ำตาได้ สุดๆ ที่สำคัญมีชุน โอกุริ เล่นด้วย  emotion_038.gif
หนังสร้างจากเรื่องจริงอีกแล้ว แนวเดียวกับ 1 litre เลยค่ะ
ส่วนนี่หนังขึ้นหิ้ง
Love Letter ของผกก.ชุนจิ อิวาอิ ต้นฉบับหนังรักซึ้งๆของญี่ปุ่นที่ฮิตๆอยู่ในสมัยนี้แหละ
เขาว่ากันว่าหนังเรื่องนี้ปลุกกระแสหนังรักของญี่ปุ่นเลยทีเดียว ยังไงก็ต้องหามาดูให้ได้ถ้าเป็นคอหนังญี่ปุ่น emotion_026.gif
*

โอ้โห

หนังเยอะมากๆเลย
อยากดู rainbow song จัง อิอิ คงซึ้ง
แต่ว่า nada.... เราดูแล้ว เราจะผิดมั้ยถ้าจะบอกว่า เราไม่ร้องไห้เลย
อาจเปนเพราะไม่เข้าใจเนื้อเีรื่องมั้งคะ

Koizora ก้น่าสนใจเหมือนกัน ชอบนางเอกมากค่ะ อยากดูงักกี้เล่นบทซึ้งๆดู เคยดูแต่บทฮาๆ

ขอบคุณมากค่ะที่ให้ข้อมูล

ดูจนตาถลนก้ไม่รู้จะจบมั้ยเนี่ย...
เยอะมากกกก
beemeepooh
เราอยากรู้อ่ะค่ะ

ว่าเรื่อง Helen Baby Fox มันเศร้าป่าว?

แล้วมากแค่ไหนอะคะ
Helen Baby Fox ก็เศร้าค่ะ แต่ไม่ค่อยมาก จะเศร้าแบบอบอุ่นๆน่ะค่ะ
คนรักหมาไม่ควรพลาด h7.gif
najajang
- Flower Shop without Rose ซีรีย์ใหม่ของยูโกะจัง สนุกค่ะ (เศร้า-ฃึ้ง-รักโรแมนติก)
- DIE STERNLATER I (สวรรค์ลำเอียง ภาค 1)
- DIE STERNLATER II (สวรรค์ลำเอียง ภาค 2)พระเอกเป็นหมอเกิดอุบัติเหตุทำให้ความจำเสื่อม-นางเอกเป็นใบ้มาตามหาพระเอกในโตเกียว พอพบพระเอกรู้ว่าพระเอกความจำเสื่อมก็ได้แต่รอ.....
tongindiiz
Koizora [ Sky of love ]

เวอชั่น ในโรง สุดๆอ่า ชอบมากเรย พระเอก + นางเอก น่ารักสุงติ่งเยย ^^

ตอนนี้ก้อกะลังจามี เวอชั่น ซีรี่ย์ ออกมาเดือนสิงหานี้ ล่ะ ^๐^

http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=53196 < V.ในโรง

http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=64483 < ซีรี่ย์(2ส.ค)
ayu
Love Letter หนังนานหลายปีมากๆ แล้ว..ซึ้งมากๆ เล่าเรื่องดี มาเฉลยเอาซีนสุดท้าย

เล่นเอาอึ้งน้ำตาซึม ดูเรื่องนี้แล้วเชื่อว่าทุกคนจะหวลกลับไปนึกถึง รักครั้งแรก

นางเอก คือ Nakayama Miho นางเอกที่เล่น Love 2000 กับ Sleeping Forrest น่ะ เรื่องนี้เธอเล่นเป็น 2 คน

สนุก และซึ้งค่ะ

user posted image
ayu
QUOTE(mY hEaRt iS bRoKE~~ @ Jul 20 2008, 01:42 PM)

[color=purple]ส่วนนี่หนังขึ้นหิ้ง

*

อะ! มีคนชอบเหมือนเราด้วย...
beemeepooh
อิอิ

เรื่องนี้ก้เศร้านะ เราเพิ่งมีโอกาสดู แต่ยังไม่จบ

Tokyo tower เวอร์.ซีรี่ส์

เง้อออ

ทำให้รักแม่ขึ้นมา

แต่ว่ายังดูไม่จบ T^T
Rain watcher
QUOTE(ayu @ Jul 30 2008, 03:48 PM)
อะ! มีคนชอบเหมือนเราด้วย...
*

ชอบเรื่องนี้เหมือนกัน emotion_005.gif
-SATAN-
Koizora [ Sky of love ]

เรื่องนี้ดูแล้วว วว
ซึ้ง ง ebugs31.gif
beemeepooh
QUOTE(beemeepooh @ Jul 30 2008, 08:38 PM)
อิอิ
เรื่องนี้ก้เศร้านะ เราเพิ่งมีโอกาสดู แต่ยังไม่จบ

Tokyo tower เวอร์.ซีรี่ส์
เง้อออ
ทำให้รักแม่ขึ้นมา

แต่ว่ายังดูไม่จบ T^T
*

ดูจบละค่ะ

ซึ้งหลายเด้อ T__T

พระเอกน่ารักดี
halusame
มาเพิ่มหนังให้อีกเรื่องค่ะ

My sister,My love ค่ะ

เศร้า ซึ้ง อึดอัด กดดัน ลุ้น ขัดแย้ง สงสาร สารพัดความรู้สึกเลยค่ะ
beemeepooh
QUOTE(halusame @ Aug 10 2008, 08:39 PM)
มาเพิ่มหนังให้อีกเรื่องค่ะ

My sister,My love ค่ะ

เศร้า ซึ้ง อึดอัด กดดัน ลุ้น ขัดแย้ง สงสาร สารพัดความรู้สึกเลยค่ะ
*

ย๊ากๆๆๆ

แอบติดเรทนิดๆ ใช่มะคะ
Jannie
เรื่อง Be With You เป็นซีรีย์นานหรือยังคะ สนใจอยากดูแต่ถ้าเก่ามากก็ไม่ค่อยอยาก
GooMunMaidee
เห็นด้วย Tokyo Tower Ver. ซี่รี่ย์

ซึ้งค่ะ
beemeepooh
QUOTE(Jannie @ Sep 17 2008, 10:12 AM)
เรื่อง Be With You เป็นซีรีย์นานหรือยังคะ สนใจอยากดูแต่ถ้าเก่ามากก็ไม่ค่อยอยาก
*

นานแล้วค่ะ แต่ไม่นานมากนะ เราดูภาพยังใหม่ๆอยุ่เลย
ประมาณปี 2005 ได้มั้ง

เรื่องนี้ตอนแรกๆ อืดนะคะ

แต่หลังจากนั้น...แหม่! อย่าให้พูด ดูเองเถอะค่ะ ไม่ผิดหวังงงงงงงง i7.gif emotion_026.gif
YOP
ชอบซีรี่ย์แนวนี้เหมือนกันค่ะ

ออกแนวโรคจิต อยากให้ตัวเองร้องไห้ 555+
nabe77
Last Friends ค่ะ Sad สะเทือนใจ สำหรับคนที่มีความหลังเจ็บๆๆ รักกันมากกกแต่อยุ่ด้วยกันไม่ได้ รักมากกกกก แสดงออกความรักแบบผิดๆๆ... ชอบค่ะ ...แต่ให้ร้องไห้ก็ยังไม่ถึงแต่สนุกดีค่ะ แนะนำ
beemeepooh
แอบเข้ามารายงานค่าา

อยากจะบอกว่าหนังเรื่อง Gokusen 3 ที่เพิ่งดูจบก้น้ำตาแตกไม่น้อยเลยค่ะ
ซึ้งมากๆ ใครที่อยู่ ม.ปลายเนี่ยย

ดูแล้วโดนเลย

เราก้หลงรักหนังเรื่องนี้อีกคน

ซึ้งแน่นอนค่ะ รับรอง!
ayu
QUOTE(GooMunMaidee @ Sep 18 2008, 10:29 PM)
เห็นด้วย Tokyo Tower Ver. ซี่รี่ย์
ซึ้งค่ะ
*

เวอร์ชั่นซีรี่ย์ยังไม่ได้ดูเลย

วอร์ชั้นหนังก็ซึ้งนะคะ ถ้าผ่าน 70% แรกของเรื่องไปได้
feyli
beautyful life กับ just one love ค่ะ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ
kiyo
ขอแนะนำ sky of love ซึ้งน้ำตาล่วงเลย นางเอกน่ารักดี
พระเอกก็น่ารักสีผมเด่นมาก ชอบๆๆๆๆๆ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.